Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหา เพวเทีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหา เพวเทีย

ใครพอจะทราบแหล่งขายใหมครับ แนะนำที ราคาด้วย จะนำมาทดลองนะครับ ขอบคุนครับ

งง แต่ก็ดันให้

Comment

ตามแหล่งขายเกี่ยวกับอิเล็คทรอนิคน่าจะมี
      แต่ต้องแหล่งใหญ่ๆหน่อย
      ลองไปดูแถวบ้านหม้อดูสิ

Comment

หายากน๊ะ แต่ก่อนเคยเห็นร้านBusitekที่พันทิพย์ขายอยู่ แต่แหล่งอื่นไม่ทราบเหมือนกัน คงหายากน่าดูแต่ไม่แน่คนในเวบนี้เก็บไว้ไม่ได้ใช้แล้วเอามาขายก็ได้

ดันๆ เอาเพลเทีย(peltier) มาขายหน่อย จขกท. หน่อยครับ
        Last edited by layjung; 14 Mar 2007, 21:04:55.

Comment

Originally posted by Golf160 View Post
          งง แต่ก็ดันให้
          ท่านคงเด็กอยู่แน่เลย เกิดไม่ทันรู้จักเพลเทียในการO/C ถ้าเข้าใจผิดก็โทษที

http://www.overclockzone.com/benz/np/peltier/
          Last edited by layjung; 14 Mar 2007, 21:05:06.

Comment

ตาม คห.3 เลยครับ
            ส่วนเรื่องราคาเคยได้ยินมาว่าไม่แพงมาก น่าจะอยู่ประมาณหลักร้อยนะครับ (ถ้าข้อมูลผมไม่ผิด)

ปล.ถ้าCPU coolerที่มันติดpeltierมาให้ก็ใช้สะดวกกว่าแต่ราคามันแพงเว่อร์

Comment

ผมก็ว่าจะไปเดินดูที่บ้านหม้อเหมือนกัน แต่ผมอยู่เชียงใหม่นี่ดิ กรรมกระหน่ำ ค่อยหาเวลาว่างไปดีก่า

Comment

ยังมีคนใช้อีกหรอ ไอ เพวเทียร์เนี่ย ระวังไหม้นะ
                http://www.thaiheatsink.com/cart/category.asp?cid=10 ลองติดต่อดูนะครับ

Comment

peltier 80W ของใหมู่่ ขาย 800 บาท
                  peltier 172W ของใหม่ ขาย 1500 บาท
                  สนใจรายละเอียดเพิ่มเติมดิดต่อ 086-987-3459

Comment

ใช้อยู่ครับ 12V 80W

Comment

อยากได้ครับ เพวเทีย ขอซื้อหน่อย ไม่เอาแพงนะ

อยากได้เหมือนกันนะ เพวเทียไรเนี่ย ใครมาขอซื้อหน่อย อยากได้สัก 2-3 ตัวอะ โทรมาได้ไหม 0894551578 กำลังอยากลองของ อิอิ

Comment

อมรใหญ่ที่ขายอะไหล่อุปกรร์อิเล็กทรอนิกบ้านหม้อน่าจะยังมีอยู่นะครับ

เคยซื้อมา 3 อัน อันละ 450 บาท 12V 80W
                        ถามคนขายไม่รู้เรื่องหรอก ต้องเด็นหาเองผมไปเดินหาทั้งวัน 3 วันถึงจะได้อะครับโคตรเหนื่อยเลย

(ผมซื้อปีที่แล้วนะไม่รู้ปีนี้ยังมีขายรึปล่าว)

Comment

เชิญที่อมรดิโอลสยามครับ ข้างบันไดริมนอกหน่ะ ราคาไม่แพง แต่เสป็ควัตต์ไม่เห็น เห็นแต่ 12 V

Comment

Working...
                          X