overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: แนะนำวิธีเล่น Test drive หน่อยคับ

design_50
    Guest

Default แนะนำวิธีเล่น Test drive หน่อยคับ

อยากรู้วิธีการเล่น ว่ามันมีอะรัยบ้าง แต่งรถได้มั้ย จะหา dealer ยังงัยคับ ทำอะรัยกับรถได้บ้างอ่ะ
    รบกวนผู้ที่เล่นแล้วด้วยคับ มือใหม่หัดขับ

OverclockZone Member Golf160's Avatar

มีแผ่นขายแล้วเหรอ ไรท์มาให้มั่งดิเดี่ยวออกให้50บาท แผ่น20ส่ง30พอดีเยย

OverclockZone Member tawnoei's Avatar

-*-"

OverclockZone Member M_1000Tip's Avatar

ผมก็ยังงง ๆ อยู่เหมือนกันอะครับกับเกมส์นี้ แต่ที่รู้ ๆ เราต้อง เข้าแข่งรถในสนามที่เป็น คลาสเดียวกันกับรถของเราเพื่อเก็บตังเพื่อหาซื้อรถคลาสต่อไปที่แรงขึ้น เร็วขึ้น และก็สวยขึ้นด้วย
    ปล.สิ่งที่น่ารำคาญที่สุดในเกมส์ก็คือตำรวจ เช่นเคย

OverclockZone Member PowerEasy's Avatar
    อ.สามพราน จ.นครปฐม

ตอนแรก เริ่มมา ก็ เลือกตัวละคร จากนั้นก็ เลือกรถ(เช่าคิดเป็นนาที) จากนั้นก็ไปซื้อบ้าน จากนั้น ก็ซื้อรถ (รถคันนี้แหละที่เราต้องใช้แข่ง) จากนั้นมันจะให้เราลองแข่ง 1 สนาม จากนั้นก้อ Free Run หรือจะหาสนามแข่งก็ได้ครับ แต่ ดีลเลอร์รถยี่ห้อต่างๆ คุณต้องขับหาเอง เหมือนใน NFS Underground 2 ครับ

design_50
    Guest

แล้วมานแต่งรถได้ม่ะคับ

OverclockZone Member sprite's Avatar

Quote Originally Posted by design_50 View Post
    แล้วมานแต่งรถได้ม่ะคับ
    ได้ครับ ส่วนมากจะเป็นการเน้นลงเครื่องใหม่ให้แรงขึ้น
    ร้านแต่งจะเป็นรูปเครื่องมืออ่ะ แต่ละร้านก็จะระบุยี่ห้อของรถที่จะรับแต่้งไว้แล้ว
    ต้องตระเวนหาร้านที่รับแต่งให้ตรงกับยี่ห้อรถเอาเอง

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

แม่เจ้า ขับหาร้านแต่งแทบตาย หาไม่เจอง่ะ เรยไปสอย Ferrari EnZo มาซะเรย

ว่าแต่ตำรวจเยอะนะครับ แต่ทำไมเห็นมีแต่คนบนโดนจับอะครับ

ผมไม่เห็นโดนเรยอะ ทั้งๆที่ผมชนตำรวจ แล้วพอดีรถมันติดเนิน ไปไม่ได้ ก็ไม่เห็นโดนจับอะครับ

สาเหตุที่ทำให้โดนจับอะไรหรอครับ บอกหน่อย บางทีก็มีรถตำรวจขึ้น 3 ดาวแล้วแต่พอขับหนี

ไปไม่ถึง 1 ไมค์ ผมก็เรยเข้ารายการแข่ง ตำรวจก็หายไปอะครับ

OverclockZone Member

ผมอยากเล่นมั่งอะ

OverclockZone Member maxzaa's Avatar
    << •PattanakarN• >>

ใครอยู่แถวพัฒนาการ เอาเครื่องไร้กับแผ่นมาไร้ไปเลยครับ อิอิ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

ถ้ารู้เมื่อเช้าเนี่ย...จะติดรถเมรียไปนั่งไร้ท์แล้ว คริ คริ

OverclockZone Member maxzaa's Avatar
    << •PattanakarN• >>

อิอิ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

วิธีหาร้านให้กดMจะเปิดแผนที่ขึ้นมาจะเห็นไอค่อนจางๆนั่นคือร้านที่เรายังหาไม่เจอ เราก็กดGPSแล้วก็ขับไป
    เกมนี้ตำรวจดีหน่อยเจอเมื่อไหร่ก็สงบเสงี่ยมไว้มันก็ไม่ยุ่งกับเราแล้ว ขับขี่ปลอดภัยไว้ก่อน ค่อยไปซิ่งตอนแข่ง

OverclockZone Member

กระทู้นี้เลยครับ http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=36909

OverclockZone Member PowerEasy's Avatar

555+ ผมเคยโดนแล้วครับ ครั้งแรกโดนปรับไป 8,000 ครั้งล่าสุด โดนไป 30,000 สาเหตุที่โดนเพราะ หลบรถที่สวนไปอัดเข้าต้นไม้... เรียบร้อย..

ในเรื่องของแต่งนั้น มีให้แต่ได้ 3 Step ครับ ไม่บอกว่าใส่อะไรให้บ้าง แต่จะสมรรถนะของรถว่ามีอะไรเพิ่มขึ้นให้บ้าง... และที่สำคัญ คุณขับรถยี่ห้ออะไร ต้องไปที่ร้านแต่งให้ตรงกับทางร้านด้วยนะครับ เช่นตอนนี้ผมขับ Nissan 350Z ผมต้องหาร้านที่รับแต่งรถ Nissan เท่านั้นครับ ถึงจะเข้าไปได้

นอกจาการแข่งในสนามแล้วยังมีเล่นภาระกิจต่างๆ เท่าที่ผมหาเจอคือ
    1.ขับรถส่ง ญ รางวัลที่ได้จะเป็นการปลดล๊อคเสื้อผ้าที่ใส่กับตัวละครของเรา (ซึ่งรถที่จะเล่นภาระกิจนี้เขาจะมีกำหนดเป็นคลาส หรือไม่ก็ ระบุคันเลยครับว่าถ้าจะรับคนนี้ต้องรถรุ่นนี้ยี่ห้อนี้ไปรับ)
    2.ส่งคนที่โบกรถข้างทาง อันนี้ยังไม่สำเร็จ เพราะยากและระยะทางไกล (กำหนดแค่เป็นรถ 2ที่นั่งก็พอ)
    3.ขับส่งรถจากจุดนึง ไปยังอีกจุดนึง ซึ่งค่าตอบแทนสูงครับ อยู่ที่ฝีมือว่า ใครจะขับได้ดีกว่า (คันแรกที่ผมขับไปส่งคือ Enzo Ferrari ค่าจ้าง 80,000 ทำได้ 79,000 กว่าๆ ตกไหล่ทางไปนิดนึง)

ทั้ง 3 ภาระกิจที่บอกมา มันจะมี เกจบอก ซึ่งเกจนี้จะตกได้ก็ต่อเมื่อ
    1.ขับรถชนอะไรสักอย่าง
    2.ขับรถออกนอกทาง (เกินไหล่ทาง)

ซึ่งเมื่อตกถึงล่างสุด ภาระกิจ จบทันที
    ยกเว้นภาระกิจที่ 3 เมื่อเล่นแล้ว ไม่สามารถกลับมาเล่นใหม่ได้
    อัพเดทข้อมูลเท่านี้ก่อน ไว้ว่างๆ จะมาพิมพ์บอกเพิ่มเติมให้ครับ
    Last edited by PowerEasy; 16 Mar 2007 at 10:18:18.

design_50
    Guest

คัยมีแผนที่บ้างคับ เอาแบบเฉพาะร้านขายรถ แต่งรถ ก้อไดคับ จะขอบพระคุณมาก

อ่ะ สังเกตดูเอาเองเน้อ เล่นที่โหมด 640*480 เอาละเอียดมากไม่ได้อ่ะนะ

นอกจากร้านแต่งแล้ว มีร้านทำสีด้วย **เพิ่มแผนที่ให้**
    Last edited by PowerEasy; 17 Mar 2007 at 11:22:17.

OverclockZone Member sprite's Avatar

Quote Originally Posted by Cesc View Post
    แม่เจ้า ขับหาร้านแต่งแทบตาย หาไม่เจอง่ะ เรยไปสอย Ferrari EnZo มาซะเรย

ว่าแต่ตำรวจเยอะนะครับ แต่ทำไมเห็นมีแต่คนบนโดนจับอะครับ

ผมไม่เห็นโดนเรยอะ ทั้งๆที่ผมชนตำรวจ แล้วพอดีรถมันติดเนิน ไปไม่ได้ ก็ไม่เห็นโดนจับอะครับ

สาเหตุที่ทำให้โดนจับอะไรหรอครับ บอกหน่อย บางทีก็มีรถตำรวจขึ้น 3 ดาวแล้วแต่พอขับหนี

ไปไม่ถึง 1 ไมค์ ผมก็เรยเข้ารายการแข่ง ตำรวจก็หายไปอะครับ
    ถ้าเราโดนตำรวจไล่อยู่ แล้วเข้าแข่งหรือร้านต่างๆ มันจะมีข้อความขึ้นมาก่อนครับ
    ว่าถ้าเราจะเข้าแข่ง ต้องโดนหักไปกี่ตังค์แล้วแต่ความเสียหายที่ก่อไว้อ่ะ
    ลองสังเกตุดูดีๆนะคับ จำนวนเงินมันจะอยู่ท้ายๆข้อความ
    ถ้าไม่สังเกตุ จะนึกว่าเป็นข้อความขึ้นก่อนเข้าแข่ง แล้วหักเงินไปทันที

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

กด "M" เข้าแผนที่ครับ แล้วคลิ๊กตรงมุมซ้ายสุด ที่มีลูกศรครับ จะเป็นการเลือกว่าจะดูแผนที่หลัก หรือแผนที่การแข่งต่างๆ ครับ "Key Map" or "Challenge" ลองหาดูนะครับ

Key Map จะเป็นพวกบ้าน โชว์รูมรถ หรือพวกร้านค้าต่างๆ

Challenge จะเป็นสนามแข่งต่างๆครับ

Bookmarks

Bookmarks