Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายหูฟังสีขาว มันเหลือง ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายหูฟังสีขาว มันเหลือง ทำไงดีครับ

คำถามไร้สาระมั้ยเนี่ย

สายหูฟังธรรมดาๆ มันสีขาวครับ ใช้มาหลายปีละ มันเหลือง จะใช้อะไรทำให้มันขาวเหมือนเดิมดีครับ

ซื้อใหม่ครับ ขาวจั๊ว

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ซื้อใหม่ครับ ขาวจั๊ว

Comment

พ่นสีใหม่ครับ

Comment

เอาไปซักกับไฮเตอร์ครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าจะให้ได้เหมือนเดิมป่าว

ผมเคยลืมไว้ในกางเกง ซักทั้ง I pod เลยครับ ปล. แช่เป็นชั่วโมง

เอามาใส่ถังข้าวสาร อาทิดนึงแล้วตากแดดนึง

ใช้ได้ปกติ ปล. สายขาวขึ้นมากครับ.....^^"
          Last edited by marguy3412; 16 Mar 2009, 14:54:00.

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
            เอาไปซักกับไฮเตอร์ครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าจะให้ได้เหมือนเดิมป่าว

ผมเคย ซักทั้ง I pod เลยครับ ปล. แช่เป็นชั่วโมง

เอามาใส่ถังข้าวสาร อาทิดนึงแล้วตากแดดนึง

ใช้ได้ปกติ ปล. สายขาวขึ้นมากครับ.....^^"
            เดี๋ยวจะลองทำบ้าง ^^

Comment

Originally posted by first22948 View Post
              เดี๋ยวจะลองทำบ้าง ^^
              5555+ ยินดีครับ

Comment

ไฮเต้อ เปาวินวอส แฟบ แอคแทท ฯลฯ
                อย่างละทุง กับน้ำ 1ลิตร แช้ทิงไว้2เดื่อน แล้วเอามาดู

ขำขำนะ
                แต่ก็อยากรู้ผลเหมือนกัน

Comment

Comment

เคยใช้ ลอยด์ถู แป๊บเดียวขาว แต่สักพัก ก็เหลืองอยู่ดี

Comment

เอาของเขามา

1. เราใช้สำลีชุบแอลกอฮอล์ เช็ดเบาๆอ่ะ ถ้าคิดว่ารุนแรงไปลองใช้โทนเนอร์ที่เช็ดหน้า เช็ดแทนก็ได้
                      2. อีกวิธีก็ เคยครีมกระปุกสีขาวฝาสีฟ้ามั้ย ที่ขายตาม 7-11 อ่ะจำยี่ห้อไม่ได้ ราคา 30 กว่าบาทมั๊ง ครีมสีขาวนะที่เค้าใช้เช็ดหนังน่ะ ทาตามรอยดำ ทิ้งไว้สักพัก
                      ใช้ผ้าหมาดๆนะเช็ดตามรอยที่เปื้อนน่ะ
                      อันนี้เลยครับ สเตคลีน เช็ดออก รอยดำหายเกลี้ยงงงงง

Comment

สเตคลีน ลองแล้วครับ ลองอย่างแรกเลย ไม่หายเหลือง มันขัดออกแค่รอยดำๆ อย่างเดียว

Comment

ใช้ผ้าชุบแอลกอฮอ ถูๆสองทีก็ขาวแหละ ใช้ประจำตั้งแต่เกมบอยรุ่นแรกสีขาวๆมันเหลืองถู2ทีขาวจั๊ว

Comment

ใช้ ครีม Wenol รับรอง ขาวมันเหงา ขึ้นได้แน่นอน โดยไม่ทำลายชั้นผิว
                            ทาทิ้งไว้ซัก 15 นาที แล้ว ใช้ผ้าเช็ดออก

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                              ใช้ผ้าชุบแอลกอฮอ ถูๆสองทีก็ขาวแหละ ใช้ประจำตั้งแต่เกมบอยรุ่นแรกสีขาวๆมันเหลืองถู2ทีขาวจั๊ว
                              ึึความรู้ๆ จดๆๆๆ

Comment

Working...
                              X