Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย PSU มีเสียงจี่ T.T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย PSU มีเสียงจี่ T.T

ใช้ Gigabyte 550W (450watt เต็ม) อยู่จะมีอาการเสียงจี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ psu
    เป็นๆ หายๆ บางวันก็ไม่เป็นเลย เสียงจี่ที่ว่ามันไปออกที่ลำโพงด้วย ฟังเพลงแล้วเซ็งมากๆ

อ้อ... แล้วปลั๊กพ่วงผมใช้ Toshino 6 ปลั๊กต่อพร้อมกันเกี่ยวไห๊มครับ
    บ้านไม่มีสายดินน๊ะ ต่อพร้อมกัน ดังนี้
    - จอ lcd 19" / case450w / โคมไฟ / ไฟลำโพง 2.1 / ไฟ USB DAC Digital SX / ทีวี 29"

ใครพอทราบว่ามันเกิดขึ้นจากสาเหตุใด หรือ ท่านใดเคยประสบเหตุ
    ช่วยแชร์วิธี / จุดที่คิดว่าเป็นสาเหตุทีครับ T.T

ไฟมันซ็อตตรงสวิตคับ
    ทางที่ดีเอาไปเคลมคับ
    เดี๋ยวไฟลงบร์อด
    จะยุ่งกันใหญ่
    หรือปล่อยอีกหน่อย psu ของท่านก็จะเปิดไม่ติด
    ประสบการณ์จริง
    เคลมทั้ง psu และ บร์อด

Comment

บ้านผมเป็นมาปีกว่าและ เสียงออกลำโพงเหมือนกัน แต่ยังใช้ได้ปกตินะ มีคนเคยตอบ ลองหาอ่านดูครับว่าเกิดจากสาเหตุไร

Comment

เอาไปเครมอยู่ครับ มันดันไม่ออกอาการ จับยากเหมือนกันครับ เหมือนแกล้ง T.T
        พออยู่กับเราเป็น พอไปร้านไม่เป็น เลยทิ้งให้เขาตรวจ ขี้เกียจรอเลยไปไปซื้อ Liberty
        มาใช้แทนแล้วครับไม่ประทับใจ กิกกาบ๊วย แล้ว เลิกคบจบกันแค่นี้ >.<

เครมได้จะมาปล่อยต่อครับ

Comment

เห็นช่างคอมที่รู้จักกันบอกว่า Capacitor <เขียนถูกไห๊มเนี่ย..> มันรั่ว
          ต้องเปิดดูว่าดังจาก C ตัวไหน...

ว่าแต่คุณ Parinya ทนมาได้งัยตั้งปีนึง... นับถือๆ

Comment

ของผมก็เป็นเหมือนกันต่อซื่อมาไหมๆ ตอนนี้หายแล้ว หรือว่ามันดังเบาลง

Comment

ลองโทรไปถามร้านที่ซื้อดูว่าอาการแบบนี้เปลี่ยนได้ใหมครับ

กับบางยี้ห้อ มันจี้ๆๆ จน(เอาเป็นว่าทุกคนรู้นะครับ) โทรไปถาม ที่ร้าน ได้รับคำตอบ "ยี้ห้อนี้ปกติคะ เป็นเกือบทุกตัว" นึกในใจ แล้วตัวที่ ไม่ดัง มันผิดปกติหรือไงหว่า

แต่บางยี้ห้อ โทรไปถามร้าน ก็บอกว่า เอามาเปลี่ยนได้เลยครับ

ไงลองโทรถามร้านดูนะครับ

Comment

Working...
              X