Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคทีครับมีงบ25kทำงานออกแบบกราฟฟิค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคทีครับมีงบ25kทำงานออกแบบกราฟฟิค

รบกวนช่วยจัดสเป็คทีครับ เอามาใช้งานด้านเขียนแบบ ออกแบบ กราฟฟิคและอื่นๆ
    มีงบ 25,000บาท เอาแค่ CPU-MB-VGA-RAM

ปล. Cpu ขอเป็น C2D นะครับ
    ขอบคุณครับ

เอามาใช้งานด้านเขียนแบบ ออกแบบ กราฟฟิคและอื่นๆ
    มีงบ 25,000บาท เอาแค่ CPU-MB-VGA-RAM

E6300 7200
    GIGABYTE DS 5200
    RAM ROX DDR800 1Gx2 6000
    หาการ์ด X850GTO MOD GL ครับ 4000 ได้มั้งไม่เกินนี้ครับ

Comment

x850GTO กับ 7900GS อันไหนดีกว่าครับ
      แล้วGigabyte DS กับ P5B อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
      รบกวนช่วยชี้แนะอีกทีระครับ

Comment

ถ้าผมนะ เลาน X850GTO กะ P5B ครับ

Comment

ต้องเข้าใจก่อนนะครับว่า งานที่ท่านทำคือ งานออกแบบ 2D 3D นั้นหมายถึง การ์ดที่มีการประมวลผมแบบ GL จะได้เปรียบครับ แต่ถ้าเล่นเกมส์ 7900 ดีกว่าหลายขุมครับ

ส่วน DS3 กับP5B จริงๆมันก็พอกันครับ ถ้าไม่ได้ OC ถ้า OC DS3 ไก้เปรียบครับ นิดๆ

Comment

ขอบคุณมากครับผมสำหรับคำแนะนำดีๆ

Comment

Working...
            X