Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Originally posted by wikorn View Post
    i7 920 11000
    Gigabyte X58 9000
    RAM GSKILL NQ 1600 1Gx3 4500
    DVDRW 800
    CASE V9 2600
    PCI-E HD4870 7900
    PCI-E ICUTE 750W ถอดสายนะครับ 3200
    HDD WD AALS 32M 1TB 3500
    จะเอามาเล่นเกม(หากเล่น Crysis จะเล่นได้ดีแค่ไหน) และทำงานตัดต่อหนังรวมถึง After effect, 3D และบันดา Adobe ทั้งหลาย ขอความคิดเห็นด้วยครับ

** ขอบคุณพี่ Wikorn ครับ

สุดครับ

ถ้าไม่เปิดaaนะ

ถ้าเปิดไม่รู้ว่าได้เท่าไหร่ครับ

อิอิ

Comment

แรงครับ

Comment

Originally posted by solar2jazz View Post
        จะเอามาเล่นเกม(หากเล่น Crysis จะเล่นได้ดีแค่ไหน) และทำงานตัดต่อหนังรวมถึง After effect, 3D และบันดา Adobe ทั้งหลาย ขอความคิดเห็นด้วยครับ

** ขอบคุณพี่ Wikorn ครับ
        แรงดีครับ ไครซิส ความระเอียดสุดได้อยุ่แล้วครับ CPU แรงขนาดนั้น ส่วน AA น่าจะเต็มที่ x6 นะครับ มากกว่านี้ ไม่น่าจะลื้น ต้องลอง ยังไม่เคยลอง 4870 ตัวนี้กับ i7

Originally posted by xkirakrit View Post
        สุดครับ

ถ้าไม่เปิดaaนะ

ถ้าเปิดไม่รู้ว่าได้เท่าไหร่ครับ

อิอิ
        เท่าที่ลอง 4870 กับ E8400@4.0 ยังได้ AA 2X ที่จอ 22 นิ้วครับ อยู่ที่เล่นกับความระเอียดจอเท่าไรด้วยครับ ถ้า 19 ก็จะได้มากกว่า 2x และยังลื้นครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          แรงดีครับ ไครซิส ความระเอียดสุดได้อยุ่แล้วครับ CPU แรงขนาดนั้น ส่วน AA น่าจะเต็มที่ x6 นะครับ มากกว่านี้ ไม่น่าจะลื้น ต้องลอง ยังไม่เคยลอง 4870 ตัวนี้กับ i7

เท่าที่ลอง 4870 กับ E8400@4.0 ยังได้ AA 2X ที่จอ 22 นิ้วครับ อยู่ที่เล่นกับความระเอียดจอเท่าไรด้วยครับ ถ้า 19 ก็จะได้มากกว่า 2x และยังลื้นครับ

ขอบคุนสำหรับความรู้ครับ

คุณวิกรนี่เจ๋งเนอะ

ได้ลองคอมเยอะ
          Last edited by xkirakrit; 17 Mar 2009, 00:22:53.

Comment

Originally posted by xkirakrit View Post
            ขอบคุนสำหรับความรู้ครับ

คุณวิกรนี่เจ๋งเนอะ

ได้ลองคอมเยอะ
            ไม่ใช้ของผมสักเครื่องอะดิครับ

ได้แต่ลองขอคนอื่น ไม่มีตัง อิอิ

Comment

Working...
            X