เครื่องรีเองทุกทีที่เล่นเอ็ม 8.0 แต่เล่นเอ็ม 4.7 ไม่เป็น แล้ว error report ฟ้องว่า...
serious error พอเข้าไปดูก็เจอข้างล่างเนี่ยครับ

C:\DOCUME~1\CHAIWA~1\LOCALS~1\Temp\WER9bd7.dir00\Mini031307-05.dmp
C:\DOCUME~1\CHAIWA~1\LOCALS~1\Temp\WER9bd7.dir00\sysdata.xml

ต้องทำไงจะหายอ่ะครับ ผมลองไป search ตามเวบแล้วเหนไม่เข้าแก๊ปซักที่เลยครับ
search เวบต่างประเทศก็อ่านอังกฤษไม่ออก เหนบอกให้กด f8 เข้าเซฟโหมดไปลบโปรแกรม
แล้วผมจะเล่นโปรแกรมนั้นได้ยังไงอ่ะครับลบแล้วลงใหม่ก็ไม่หายครับอาการเดิมเลย restore หรอ ไม่ได้ checkpoint ครับ เมื่อก่อนไม่เป็น พักหลังๆเริ่มเป็น
ผมแค่อยากจะถามว่า มีวิธิแก้ไขมั้ยครับ ท่านผู้ใดมีวิธีแนะนำก็ลองได้เลยครับ ผมเซงมาก
เล่นอยู่ก็ดับ บางทีก็ไม่เปน แต่พอเปนแล้วเปนดีจัง ไม่มีอาการบอกล่วงหน้าเลย อยู่ๆค้าง รีเองเฉย
ปล ไม่อยากลงวินใหม่ วุ่นวายมากครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาครับ