Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD 22" เล่นเกมส์ 4850 กับ 4870 เอาตัวไหนดี 1GB จำเป็นไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD 22" เล่นเกมส์ 4850 กับ 4870 เอาตัวไหนดี 1GB จำเป็นไหม?

อยากหาการ์ดจอ เล่นเกมส์กับจอ 22 นิ้ว เอาตัวไหนดีครับ 4850 กับ 4870 เทียบความคุ้มเวลาโอเวอร์คล็อกด้วยก็ดีนะครับ เอาแบบสุดคุ้ม ไม่เวอร์มาก แต่ใจจริงก็มอง 4870 นะ ราคาจะลงบ้างมั้ยครับ อยากได้ตัวที่เป็น 1 GB เลย มันจะเกินความต้องการมั้ยครับ หรือ512 ก็พอ

ถ้าเล่นเกมที่ 1920x1080 มันก็จำเป็นครับ

ถ้าน้อยกว่านี้ 512 ก็เอาอยู่แล้วครับ

Comment

512 กะ 1024 เล่นเกมต่างกันไม่ึถึง 2%

Comment

ถ้า 1680*1050 4870 512Gb ก็เหลือแหล่ 7900.-เอง

Comment

ครับ เล่นอยู่ที่ประมาณนั้นครับ เลยอยากได้แบบไม่เวอร์ ดีครับ เริ่มจะลงตัวแล้ว

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
            ถ้า 1680*1050 4870 512Gb ก็เหลือแหล่ 7900.-เอง
            โหเทคโนโลยีจากอนาคต 4870 512Gb
            อิอิ ล้อเล่นนะท่าน

Comment

อืมมมม เกมส์ไรหว่าที่ใช้memการ์ดจออย่างกับสูบน้ำ

อ่อ Stalker clear sky ระบบsun shadow สวยสุดๆ เคยเห็น ss เวป guru3d พวกเล่นเปิดสุดหมดทุกตัว AA16x มันได้แค่3เฟรมเรต แต่ภาพสวยสุดๆ 4850 ผมเล่นบนvista ตอนแรกแรง2gb ไม่พอ ต้องเปลี่ยนเป็น4GB ถึงจะพอ แต่ก็เปิดสุดๆๆ ไม่ลื่นอยู่ดี แถมแด๊กแรมการ์ดจอหมดตูดเลย 512 ไม่พอ

ผมเลยอยากรู้ว่า ถ้าเป็น 4870 ล่ะ แรม512m แต่ bw สูงกว่ามาก มันจะพอไหมเนี่ย หรือต้อง 1GB อยู่ดี???(อาการที่ผมว่าแรมไม่พอนี่ ทั้งแรมระบบ ทั้งแรมการ์ดจอครับ)

Comment

Originally posted by LoveLekJung View Post
                โหเทคโนโลยีจากอนาคต 4870 512Gb
                อิอิ ล้อเล่นนะท่าน
                กำ พิมผิด Mb เป็น Gb

Comment

ตัวไหนซื้อมาแล้วอุ่นใจ ไม่เสียดายก็ซื้อเ้ลยครับ

Comment

res สูงๆ คงไม่พ้น 1GB สินะครับ

Comment

เลือก 4870 512mb คับต่างกันนิดเดียวคับแทบไม่รู้สึก(มั้ง)

Comment

4870 DK ล่ะครับเป็นไง ความแรง&เย็น ใช้ได้มั้ย

Comment

ไปเอา 4870x2 ดีกว่าอย่างนั้น เหอๆ asus เมพขิงๆ คนใช้ก็ต้องมีเงินในกระเป๋าเมพพอ

Comment

Originally posted by shady View Post
                            ไปเอา 4870x2 ดีกว่าอย่างนั้น เหอๆ asus เมพขิงๆ คนใช้ก็ต้องมีเงินในกระเป๋าเมพพอ
                            และต้องมีตังจ่ายค่าไฟด้วย

Comment

ใช้ PSU กี่วัตต์ดีอ่าครับ เอาแค่พอ อิอิ 5000+ ละก็ไม่ไหวน๊า

Comment

Working...
                              X