Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีนักดนตรีอยู่แถวนี้ไหมครับ...ขอเสียงหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีนักดนตรีอยู่แถวนี้ไหมครับ...ขอเสียงหน่อย

แลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง Pogram.... plugin ...hardware.. กันหน่อย....

อ๊ะ ยกมือขึ้นน

เรียนดนตรีเหมือนกันครับ ท่านเล่นเครื่องดนตรีไรหรอครับ

มะก่อนผมก็ใช้โปรแกรม ทำเพลงฝั่ง windows แต่ตอนนี้ย้ายสังกัดละ 55+

มีกระทู้นี้ขึ้นก็ดีเหมือนกันครับ

Comment

ยกมือด้วยครับ.. หากินกับLogicอยู่ครับ

Comment

มาด้วย - -

Comment

1.. ใครมี ตัว Convert VST เป็น AU มั่ง ?
          2.. ใครรู้เรื่อง Firewire Card (PCI Adapter..ไม่ไช่ Sound Card นะ..) ที่ใช้ได้กับ OSX บ้าง ...รุ่นไหน... ซื้อที่ไหน...หาซื้อให้รุ่นพี่ เขาใช้ PRO TOOLS (RACK 002) มันเป็น Plug ..Firewire (Card ตัวที่ใช้อยู่ OSX มันมองไม่เห็น และแผ่น Driver ก้ไม่มี...)
          ..................รบกวนท่าน ท่าน ด้วยครับ ขอบคูณ

Comment

Originally posted by kasePROII View Post
            1.. ใครมี ตัว Convert VST เป็น AU มั่ง ?
            2.. ใครรู้เรื่อง Firewire Card (PCI Adapter..ไม่ไช่ Sound Card นะ..) ที่ใช้ได้กับ OSX บ้าง ...รุ่นไหน... ซื้อที่ไหน...หาซื้อให้รุ่นพี่ เขาใช้ PRO TOOLS (RACK 002) มันเป็น Plug ..Firewire (Card ตัวที่ใช้อยู่ OSX มันมองไม่เห็น และแผ่น Driver ก้ไม่มี...)
            ..................รบกวนท่าน ท่าน ด้วยครับ ขอบคูณ

อันนี้ครับใช้ได้ชัวร์ผมใช้อยู่ครับ.....
            http://www.macrocare.co.th/aten/ic-1394.php

ผมซื้อที่ฟอร์จุนชั้น3 ราคา 1050 บาทครับ......

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
              อ๊ะ ยกมือขึ้นน

เรียนดนตรีเหมือนกันครับ ท่านเล่นเครื่องดนตรีไรหรอครับ

มะก่อนผมก็ใช้โปรแกรม ทำเพลงฝั่ง windows แต่ตอนนี้ย้ายสังกัดละ 55+

มีกระทู้นี้ขึ้นก็ดีเหมือนกันครับ
              ผมเล่นกีต้าร์ ครับพี่น้องร่วมชาติ.... แต่ตอนนี้หัด เล่นทุกชิ้น (มั่ว..จับฉ่าย...)
              เพราะท่านก็รู้เวลาทำดนตรีมันต้องสุยได้ทุกอย่าง.... ส่วนใหญ่มันจะวุ่นๆ อยู่กับ midi กับกลอง เป็นส่วนใหญ่....ผมก็พึ่งหัดทำ ไม่ค่อยรู้ไรมากเท่าไร.....(LOGIC ท่านน่ะ Full ปะ)

Comment

Originally posted by whitenv View Post
                อันนี้ครับใช้ได้ชัวร์ผมใช้อยู่ครับ.....
                http://www.macrocare.co.th/aten/ic-1394.php

ผมซื้อที่ฟอร์จุนชั้น3 ราคา 1050 บาทครับ......
                เห็นทางสว่าง ......Thanks

Comment

กึต้าร์ ครับ Logic pro 8

Comment

Originally posted by kasePROII View Post
                    ผมเล่นกีต้าร์ ครับพี่น้องร่วมชาติ.... แต่ตอนนี้หัด เล่นทุกชิ้น (มั่ว..จับฉ่าย...)
                    เพราะท่านก็รู้เวลาทำดนตรีมันต้องสุยได้ทุกอย่าง.... ส่วนใหญ่มันจะวุ่นๆ อยู่กับ midi กับกลอง เป็นส่วนใหญ่....ผมก็พึ่งหัดทำ ไม่ค่อยรู้ไรมากเท่าไร.....(LOGIC ท่านน่ะ Full ปะ)
                    อิอิ logic ผมก็เกือบ Full นะ แต่ Jam Pack 3 แผ่นดันลงไม่ได้ไม่รู้ป็นไร 55+
                    ส่วน Audio Content 3 แผ่น ลงได้ แต่ก็ไม่ได้ค่อยใช้เล้ยย

แต่ก็หา jam pack ข้้างนอกมาลง พวก Rhythm /Voice /Orchestra /World Music แล้วก็พวกรวม Hit มาลง ก็ใ้ช้ไม่หมดละ

ส่วน Audio Interface ผมก็ใช้ ของ Line 6 Sound เยอะดี
                    Software ใช้ POD Farm กับ GearBox แหล่มมากกกก

Comment

ผมเล่นดนตรีอ่ะเป็นนักดนตรีคลาสสิค เล่นคลาริเน็ต ไม่ได้ทำดนตรีด้านนี้อ่ะแต่นักดนตรีเหมือนกัน

Comment

พ่อผมเป็นครับมีแมคเกือบทั้งตระกุลครับทั้ง imac ipod ibook macpro และ emac ทั้งหมดนี้มีหมดพ่อผมเป็นพวกไปแจมกีต้าเค้าตามงานตามคาเฟ่ครับผมไม่ได้มาอวดรวยอะไรน่ะครับอย่าเกลียดผมละกัน

Comment

มาสอดส่อง

Comment

ใคร Sale !!! Logic Studio 8 ( Full......... ) มั้ง ครับ

Comment

ใคร Sale !!! Logic Studio 8 ( Full......... ) มั้ง ครับ
                              มีแต่ express อิอิ

แล้วก็ไม่ขาย อิอิ

Comment

Working...
                              X