Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2200 ผมวิ่งแค่ 900MHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่านที่เคยใช้แนะนำทีครับผม

Comment

ไม่เคยใช้ gigabyte 965p
      เคยใช้แต่ E2200 น่ะคับ
      เอาซัก 300*11 น่าจะได้น๊ะแบบใช้งานเสถียร ไฟ 1.4 ดูความร้อนดีๆคับ
      ว่าแต่แรมบัสโรงงานมันให้มาเท่าไหร่คับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
        ไม่เคยใช้ gigabyte 965p
        เคยใช้แต่ E2200 น่ะคับ
        เอาซัก 300*11 น่าจะได้น๊ะแบบใช้งานเสถียร ไฟ 1.4 ดูความร้อนดีๆคับ
        ว่าแต่แรมบัสโรงงานมันให้มาเท่าไหร่คับ

ดูตรงใหนครับผม

ผมปรับ bus speed เป็น 250 มันก็ยังขึ้น 200 อยู่เลยครับ งง

Comment

ถ้า OC เป็นก็จัดเลยครับ C1E ไม่ต้องปิด ไม่ต้องปิดสักอย่าง(ประหยัดไฟดี)

ของผมก็ำ E2200 เหมือนกัน มาบอกแค่เป็นแนวทางครับ

fsb = 334
          Multi = x9(มันจะวิ่งสลับ 6 กะ 9)
          pCI-e = 100
          Ram = ทด 2.00, 2.40, 2.50, 2.66, 3.00 (อันนี้แล้วแต่คุณภาพแรมครับ)
          ไฟ
          Vcore = Normal นะครับไม่ใช่ Auto นะ
          VDimm(แรม) = อันนี้แล้วแต่จะทดแรมสูงแค่ไหน ถ้าให้วิ่งปกติก็ไม่ต้องเพิ่มครับ
          ส่วนไฟอย่างอื่นปล่อยเลยครับ จะได้ผลลัพธ์ดังรูป
          Last edited by Farrell; 18 Mar 2009, 20:34:12.

Comment

แหม่อยากได้บ้างจังท่าน ฮูก 7.7G อิอิ เน็ตเข้าไม่ได้เลย เซ็งจิตร

Comment

ขอบคุณท่าน ฟาเรล ครับผม (ว่าที่ ผู้ขาย ) จะลองดูครับผม

Comment

เข้ามาดู เป็นแนวทาง เพราะก็ใช้ e2200 เหมือนกัน overclock แต่น้อยๆ ไม่มาก ตอนนี้ overclock ไปที่ 2.75 ไปก่อนเอาแบบหวานเย็นครับ ไปมันเรื่อยๆ

Comment

Originally posted by onlineprp View Post
                  เข้ามาดู เป็นแนวทาง เพราะก็ใช้ e2200 เหมือนกัน overclock แต่น้อยๆ ไม่มาก ตอนนี้ overclock ไปที่ 2.75 ไปก่อนเอาแบบหวานเย็นครับ ไปมันเรื่อยๆ
                  E2200 สามารถวิ่งได้ที่ 3.0-3.5 ได้คับ ไฟเกิน 1.4 เมื่อไหร่ก้อหยุดคับ เอาแค่นั้น รับรองปลอดภัย

Comment

7.7*10 โหดไปหละท่านน จะไปปรับที่ไหนเนี่ยยย โหดสุดๆ

Comment

Working...
                    X