Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 9500GT แลกกับ 8800GT คุ้มมั้ยอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 9500GT แลกกับ 8800GT คุ้มมั้ยอ่ะคับ

ผมซื้อ9500GT มาได้3เดือน ส่วนพี่ชายผมใช้ 8800GTมาแล้วเกือบ2ปี

จู่ๆพี่ชายก็บอกขอแลกกัน รบกวนถามหน่อยคับว่าคุ้มมั้ยถ้าแลก

ปล. psu ผม 450 w. ถ้าแลกจิงๆไฟจะพอมั้ยคับ

หรือถ้าซื้อ psuใหม่ ในตัวที่ใช้ได้ ควรซื้อวัตต์เท่าไหร่ ประมาณราคาให้ด้วยนะคับ

8800GT แรงกว่า 9500GT ประมาณ 3เท่าตัว หรือมากกว่า

Comment

งั้นควรแบบนี้ก็ควรแลกหรอคับ แล้วไฟต้องเพิ่มมั้ยคับผม

Comment

วัตแท้ป่าวครับ ถ้าแท้ไม่ต้องครับ เทียมซื้อด่วน

Comment

คุ้มครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้ XFX9500GT ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 8800GT แรงขึ้นเยอะเลยล่ะครับ คุ้มแน่นอน ฟันธง!

Comment

ขอบคุณมากเลยนะคับ ตัดสินใจได้แล้ว งั้นผมขอความรู้อีกซักนิดนะคับ

ว่าวัตต์แท้ หรือเทียม ดูยังไงหรอคับ สังเกตุตรงไหน อิอิ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่อ่ะ ^^

Comment

ผมควรเปลี่ยนอะไรมั้ยคับ จากเสปคเครื่องตอนนี้

cpu : pentium d

M/B : Asus P5VD2-X

VGA : XFX 9500GT DDR3 512

Ram : kington ddr2 Kv533 (1.5 G)

psu : 450 w.

ปล.แล้วถ้าเปน มาใช้ 8800GT ควรเปลี่ยนอะไรบ้าง

รบกวนหน่อยนะคับ จะขอบพระคุณเปนอย่างสูงเลยจ้า ^^

Comment

Originally posted by ZaladiN View Post
                ขอบคุณมากเลยนะคับ ตัดสินใจได้แล้ว งั้นผมขอความรู้อีกซักนิดนะคับ

ว่าวัตต์แท้ หรือเทียม ดูยังไงหรอคับ สังเกตุตรงไหน อิอิ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่อ่ะ ^^
                ดูที่ยี่ห้อ ราคา แล้วก็เครื่องหมาย 80+ ครับ

Comment

Originally posted by ZaladiN View Post
                  ผมควรเปลี่ยนอะไรมั้ยคับ จากเสปคเครื่องตอนนี้

cpu : pentium d

M/B : Asus P5VD2-X

VGA : XFX 9500GT DDR3 512

Ram : kington ddr2 Kv533 (1.5 G)

psu : 450 w.

ปล.แล้วถ้าเปน มาใช้ 8800GT ควรเปลี่ยนอะไรบ้าง

รบกวนหน่อยนะคับ จะขอบพระคุณเปนอย่างสูงเลยจ้า ^^
                  มีงบเท่าไรครับ

Comment

ไปเอามาเลยครับ คุ้มๆ

Comment

งบมีไม่เกินห้าพันอ่ะคับ เอาแค่รองรับการ์ดจอ8800GTหรือตัวในอนาคต

ช่วยแนะคำหน่อยนะคับคุณvibe ขอบคุณมากคับ

ปล.จิงๆยังไม่อยากเปลี่ยนคับ แค่อยากรู้ว่าควรจะเปลี่ยนตรงไหนบ้าง

แต่ถ้าเปลี่ยน งบก็ตามที่บอกไว้อ่ะคับ อิอิ^^

Comment

INTEL E2180 2,390 บาท
                        GigaByte GA-EP31-DS3L 2,370 บาท
                        2048/800 OCZ 2VU8002GK 750 บาท
                        TSUNAMI 580w 645 บาท
                        รวม 6,155 บาท เกินมานิดหน่อย ขายบอร์ด ซีพียู แรม ตัวเก่า แล้วเอาเงินมาสมทบทุนครับ
                        Last edited by vibe; 16 Mar 2009, 21:20:20.

Comment

โอ้ววว กระจ่างแจ้งเลยคับ หมดข้อสงสัยละ ขอบคุณคุณ vibe มากๆเลยนะคับ

เวปนี้ดีจังเลย อิอิ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงนะคับ ทุกท่านเลย ที่แวะมาช่วยคลายความสงสัย ^^

Comment

ใช้ CPU แค่ PD อย่าไปเอา 88 มาเล่นเลยครับ เสียของหมด

Comment

Working...
                            X