Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI X1950 PRO 512 MB CROSSFIRE แรงเทียบเท่ากับ HD รุ่นไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI X1950 PRO 512 MB CROSSFIRE แรงเทียบเท่ากับ HD รุ่นไหน

ถามเหล่าเทพทั้งหลายใครพอทราบ ATI x1950pro 512 MB Crossfire เทียบได้กับ ATI HD รุ่นไหน
    Last edited by plam; 16 Mar 2009, 20:26:41.

Crossfire ผมไม่รู้

แต่ถ้าเป็นการ์ดเดี่ยวๆ ตัวเดียวโดดๆ เลย

ในสมัยนั้น X1950 Pro จะแรงพอๆ กับ GF 7900GS แบบตามๆ จี้เลย ได้เลยครับ

GF 7900 GS จะแรงกว่า GF 8600GT เล็กน้อย

GF 8600GT ก็แรงประมาณ HD 3650

ดังนั้น ถ้าถามว่า X1950 Pro แรงประมาณ ATi HD Series รุ่นไหน

ผมก็ขอตอบว่า แรงประมาณ HD3650 แหละ ครับ

Comment

หุหุ เทียบเป็นขั้นๆ

Comment

เทียบยากเหมือนกันคงต้องลองถึงจะรู้นะ - - จะ CF ทำไมหว่าเปลี่ยนเลยอิอิ

Comment

หุหุ เทียบเป็นขั้นๆ
          เหอะๆๆๆๆ มันเป็นสมการ น่ะครับ ก็แทนค่าเอานะ พออ้างอิงได้ครับ

เทียบยากเหมือนกันคงต้องลองถึงจะรู้นะ - - จะ CF ทำไมหว่าเปลี่ยนเลยอิอิ
          ก็ต้องจับมันมาเล่น Bench ดูคะแนน หรือไม่ก็ลองกับเกมส์แล้วดู Framerate เทียบกันไปเลย น่ะครับ...

Comment

Working...
          X