Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้เรื่องเกี่ยวกับประกันของ hwh เข้ามาทีฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้เรื่องเกี่ยวกับประกันของ hwh เข้ามาทีฮะ

แบบว่าผมอยากทราบว่าปกติ void ของ hwh มันติ๊กมันหมดอายุหรือว่าวันเริ่มอ่ะครับ
    แบบว่าผมสงสัยเพราะ vga ผมไปเครมมาแล้วซื้อประกันเพิ่ม void ติ๊ก 3 ปี แล้วก็ 07/10 ครับผม

เกินเดือน 7 หมดครับ เคยลองมาแล้วหูฟังฟิลิป สมมติหมดเดือน 3 ก็เครมจนกว่าจะตายกันไปข้างครับภายในเดือนนี้ ที่เคยลอง

Comment

วันเริ่ม ครับ

Comment

วันเริ่มครับผม ^^

Comment

แสดงว่าการ์ดจอผมประกันเหลือ 4 ปี กับอีก 3 เดือนกว่าๆ สิครับใช่ป่าวฮะ

Comment

1. ท่านเคลมที่ร้าน HWH ที่ซื้อมา ภายใน 7 วันหลังจากที่ซื้อไปครั้งแรกหรือไม่? ถ้าใช่ Sticker จะเป็นของ HWH ตามรูปล่าง

2. หากท่านเคลมหลังจาก 7 วัน หมายถึงต้องส่งเข้า Service Center เขาจะติด Sticker สีส้มของ ALC (หรือ A&L) ตามรูปบน

Sticker ของ HWH จะระบุวันที่ซื้อเป็นเกณฑ์ ... Sticker ของ ALC จะระบุวันหมดอายุเป็นเกณฑ์

ซื้อประกันเพิ่มของ ALC ยังไม่เคยได้ยินครับ เคยได้ยินแต่ของ Synnex (จ่าย 535 บาท)

vga ผมไปเครมมาแล้วซื้อประกันเพิ่ม void ติ๊ก 3 ปี แล้วก็ 07/10
            ระยะเวลารับประกันของ GPU ตัวใหม่น่าจะหมดอายุเดือน 07 ปี 2010 ครับ ซึ่งระยะเวลารับประกันจะเดินต่อจาก GPU ตัวเก่าที่ส่งเคลม
            Last edited by mercadix; 17 Mar 2009, 15:36:41.

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
              1. ท่านเคลมที่ร้าน HWH ที่ซื้อมา ภายใน 7 วันหลังจากที่ซื้อไปครั้งแรกหรือไม่? ถ้าใช่ Sticker จะเป็นของ HWH ตามรูปล่าง

2. หากท่านเคลมหลังจาก 7 วัน หมายถึงต้องส่งเข้า Service Center เขาจะติด Sticker สีส้มของ ALC (หรือ A&L) ตามรูปบน

Sticker ของ HWH จะระบุวันที่ซื้อเป็นเกณฑ์ ... Sticker ของ ALC จะระบุวันหมดอายุเป็นเกณฑ์

ซื้อประกันเพิ่มของ ALC ยังไม่เคยได้ยินครับ เคยได้ยินแต่ของ Synnex

ตัวใหม่น่าจะหมดอายุเดือน 07 ปี 2010 ครับ ระยะเวลารับประกันจะเดินต่อจาก GPU ตัวเก่าที่ส่งเคลม
              ครับขอบคุณครับท่าน

Comment

อืมแต่ว่าท่าน void ที่ติดอยู่มันเป็นแบบที่สองอ่ะครับท่าน

ตรงเดือนติ๊ก เลข 7 ตรงปีติ๊ก 10 ตรง warranty ติ๊ก 3 เลยฮะ

Comment

Working...
                X