overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: คิดไงกับ Fallout 3 เกมแนวใหม่

OverclockZone Member tonsinoda's Avatar

Default คิดไงกับ Fallout 3 เกมแนวใหม่

คิดไงกับ Fallout 3 เกมแนวใหม่

--------------------------------------------------------------------------------

สำหรับผมนะมันยังไงๆไม่รู้ซิ คุยกันอยู่ได้ ตอนแรกๆก็ตีแมลงสาบ55อยู่นั้นล่ะเฮ้อ

นี่เล่นตอนเกมมาใหม่ๆเลยนะแต่เล่นแค่ประมาณ30เปอร์เซ็นงงๆคับเลยหยุดไป

ตอนนี้ให้เพื่อนไปเล่นดูมันก็คิดคล้ายๆผมนะ

หรือคุณคิดว่าไงคับ หรือมันมานุกเอาตอนหลัง จะได้กลับไปเล่นต่อ

แล้วเกมไหนน่าเล่นสุดๆๆ ในนี้ (ยืมภาพกระทู้คุณs_crizizมาลง) ขอ5 เกม

ขอบคุณคับ
    รูป รูป

Moderator mercadix's Avatar

ยังเล่นไม่จบเหมือนกันครับ

ที่เล่นเพราะอ่าน Review มันว่าเป็น BEST RPG อ่ะครับ

[IGN] Best of PC Games 2008
    « เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 1058 AM »

--------------------------------------------------------------------------------
    Best Action Game : Grand Theft Auto IV

Best Graphic Adventure Game : Sam & Max: Season Two

Best Music/Rhythm Game : AudioSurf

Best Platform Game : Prince of Persia

Best Persistent World Game : Warhammer Online: Age of Reckoning

Best Puzzle Game : World of Goo

Best Racing/Driving Game : Grid

Best RPG : Fallout 3

Best Shooting Game : Left 4 Dead

Best Strategy Game : Sins of a Solar Empire

Best Graphics Technology : Crysis Warhead

Best Artistic Design : Spore

Best Original Score : Mass Effect

Best Use of Sound : Left 4 Dead

Best Voice Acting : Grand Theft Auto IV

Best Story : Mass Effect

Best Family Game : Spore

Best Multiplayer Game : Left 4 Dead

Best Expansion : Galactic Civilizations II: Twilight of the Arnor

Best New IP : Sins of a Solar Empire

Most Innovative Design : Sins of a Solar Empire

PC Game of the Year : Sins of a Solar Empire

Last edited by mercadix; 16 Mar 2009 at 22:08:40.

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

empire
    burnout
    fallout 3
    dawn of war 2

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ท่องโลกไปเรื่อยก็มันดีครับ แต่อย่าเก่งเกิน ตอนหลังจะไม่มันส์

OverclockZone Member U2-3D's Avatar

Mass Effect

OverclockZone Member satan06's Avatar

เป็นเหมือนกันคับคิดว่าถ้าอ่านภาษาอังกฤษออกจะสนุกหน้าดู
    แต่เราดันอ่านออกแค่บางคำเลยไม่รู้มันพูดอะไรกัน(แถมมีตัวเลือกให้เลือกบ่อยมาก)ทำให้พอจะสนุกก็ตอนแอ็กชั่นอย่างเดียวเลย = =
    ป.ล.เกมภาษามันก็อย่างนี้ล่ะน้อท่ามีภาษาไทยคิดว่าผมติดงอมแงมแน่นอนฮาๆ(ไปเรียนภาษาอังกฤษยังมีหวังกว่ารอมันทำเลยT-T)

OverclockZone Member Violent's Avatar

ตอบไงดีล่ะ

ถ้าคุณคิดว่า จะโผล่มา ยิงๆๆๆๆ ตุไม่สน มันยิงตัวอะไร ยิงไปทำไม

คุณกะเล่นผิดเกมล่ะจ้ะ แนะนำ ให้ไปเล่น Crysis แทน

Fallout3 มันเกม RPG น่ะ ภาคนี้ มันเอา ระบบลุย แบบ เกมยิงอย่างดี เข้ามาเสริม ก็ถือว่า เป้นความลงตัวใช้ได้เลย ของ RPG + 3p shooting

เกม RPG สิ่งที่สำคัญ คือ เหตุผล ของ เหตุการณื ต่างๆ ความเป้นไปเป้นมา ของตัวละคร และ มีหนทางให้เลือก ว่า อยากจะทำยังไง

ไม่ใช่แค่ วิ่งไปตาม สคิป ตายตัว

ถ้าอยากหักเล่นเกม RPG แนวนี้ๆ คือ มีการตะลุย ฆ่าศัตรู ด้วยตัวเอง ใช้ปืนยิง แนะนำให้เล่น dead space จบ(โดยไม่ต้อง ามใคร หรือ หาบทสรุป) แล้วก้ farcry2 ให้ผ่านก่อน แล้ว ค่อยมา mass effect แล้วถึงจะมีความพร้อม ที่จะเข้าใจ fallout3 ไ้ด้จ้ะ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Fallout 3 จบเป็นรอบที่ 3 แล้วครับ ไม่สนุกเลยครับ เล่นไปงั้นๆแหละ
    เกมอะไรไม่รู้มีทางเลือกให้เยอะแยะไปหมด จะคุยอะไรนักหนา เนื้อเรื่องก็ธรรมดาไม่น่าตื่นเต้นอะไร
    แผนที่ก็ไม่รู้จะใหญ่ไปไหนสำรวจไม่ทั่วซักที กราฟฟิคก็งั้นๆ เสียงประกอบก็ไม่ไหวเพลงอะไรฟังไม่รู้เรื่อง
    อย่าเล่นมันเลยครับเกมนี้อ่ะเสียเวลาเปล่าๆ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ลืม ตอบอีกคำถาม ก่อนจะให้บอก เกมไหนกี เอามา 5 เกม

บอกแนวเกมที่ชอบมาก่อนซิ - -'

แต่ถ้าจะให้แนะนำ เกมที่สุดๆ แล้ว ถ้าคิดจะเล่นเกม ต้องเล่นให้ได้สักหน นึดเอามา 5 เกม

1.Call of Duty(R) 4 - Modern Warfare(TM)

2.Mirror's Edge

3.Mass Effect

4.Company of hero

5.Home world2 (เก่า แต่เจ็งสุดๆ แล้ว RTS ยุคอวกาศ)
    Last edited by Violent; 16 Mar 2009 at 23:44:44.

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ผมชอบครับ กำลังเล่นรอบสอง รอบแรกยังสำรวจไม่ทั่วเลย เควสเยอะมาก
    แต่ยังไงก็ไม่เจ๋วเท่า mass effect นะ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

ผมเพิ้งเล่น ครับ โคตร หนุกเลยอ่า

เป็นเกมส์ที ถ้าเราอ่านเนื้อเรื่องไปด้วยเหมือนเราต้องไปติดอยู่ในอนาคตที่ โดนนิวเครียแล้วจริงๆเลยครับ

ต้องคิดอยู่ตลอดเวลาว่าวันนี้จะทำอะไรไปตามหาพ่อต่อที่ไหน แล้วก็จะใช้ชีวิตยังไงให้ตัวเอง มีชีวิตอยู่ต่อไปได้อะครับ

ตอนแรกเล่นมั่วๆ แค่ออกจาก Valt ก็เลิกเล่นและครับ ไม่รู้เรื่อง แต่พอมาอ่านนื่อเรื่อง ซึมซับไป นี่ไม่อยากจะออก

เกมส์กันเลยทีเดียวละ ครับ ยิ่งเจอระบบ V.A.T.S เข้าไปนี่ก็ มันไปอีกแบบยิงที หัวหลุดจากบ่า โอ้ว มันส์ครับ

แต่คนไม่ชอบนี้เล่นยังไงก็คงไม่ชอบอะมั้งครับเหมือนตอนผมเล่นครั้งแรก แปปเดียวเลิก T-T

OverclockZone Member mugennot's Avatar

เล่นแรกๆ ก็ไม่รู้เรื่องครับ
    แต่ถ้าใส่ใจรายละเอียด และ รู้จักอ่านซะมั่ง จะสนุกครับ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ตอนเล่นคุณเข้าใจเนื้อเรื่องแล้วอ่านมันมากขนาดไหนล่ะครับ

แค่ช่วงแรกๆ ระเบิดเมกาตอน ผมก็ตื่นเต้นชิหายแล้วล่ะ

ถ้าอยากเล่นที่สนุกๆยิงแบบไม่ต้องเอาไรมากก็แนะนำพวก COD ดีกว่าน่ะ

OverclockZone Member dizzidia's Avatar

Fallout 3 จบเป็นรอบที่ 3 แล้วครับ ไม่สนุกเลยครับ เล่นไปงั้นๆแหละ
    เกมอะไรไม่รู้มีทางเลือกให้เยอะแยะไปหมด จะคุยอะไรนักหนา เนื้อเรื่องก็ธรรมดาไม่น่าตื่นเต้นอะไร
    แผนที่ก็ไม่รู้จะใหญ่ไปไหนสำรวจไม่ทั่วซักที กราฟฟิคก็งั้นๆ เสียงประกอบก็ไม่ไหวเพลงอะไรฟังไม่รู้เรื่อง
    อย่าเล่นมันเลยครับเกมนี้อ่ะเสียเวลาเปล่าๆ

แล้วเล่นทำไมตั้ง 3 รอบ - -"

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมชอบนะคับ ตอนนี้กำลังหาทางเอาเซฟเก่าลงเครื่องอยู่ (หลังจากลงวินโดว์ใหม่) ถ้าจะเล่นให้สนุกภาษาต้องดีนิดหนึ่ง เพราะว่าทางเลือกมีเยอะมาก รวมๆแล้วสนุกคับ confirm

OverclockZone Member

ผมเล่นไป 3 รอบและเหมือนกัน สนุกมากๆ เป็น RPG ในดวงใจก็ว่าได้

แต่ผมไม่ชอบอยากเดียวตรงที่แกมบังคับให้ทำเควสนะสิ

เพราะผมชอบเดินสำรวจมากกว่า เจอ Rider ก็ได้ EXP นิดหน่อย เลยต้องทำเควสไป

อยากให้มีระบบความสัมพันธ์แบบ the sim อิอิ จะได้สมจริงกว่านี้

เพราะตัวละครส่วนใหญ่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

Quote Originally Posted by dizzidia View Post

แล้วเล่นทำไมตั้ง 3 รอบ - -"

แหม ถ้า แค่นี้ไม่รุ็จริงๆ ก็ จีบหญิง ลำบากแล้วจ้ะ พวกนั้น ปากไม่ตรงกับใจ หัวดื้อ กว่านี้เยอะ

ก็แค่ "ประชด" ไง - -'

OverclockZone Member boy2san's Avatar

ชอบตรงที่เป็น RPG แล้วเป็นแบบ FPS ความเก่งของตัวละครก็ขึ้นอยู่กับผู้เล่นด้วย

**วิธีเล่นให้สนุกสำหรับเกมนี้**
    ห้ามโกง (เงิน สกิล ของ)
    ทดลองอัพสกิลด้วยตัวเอง
    ขยันทำเควสรองให้เยอะๆ (เพราะเควสหลักมีน้อย)
    อย่าขยันเก็บเลเวล (เด่วมันจะเก่งเกินไป)

น่าจะมีบอสมั่ง ไม่ใช่ behemoth 5 ตัว

OverclockZone Member

น้องครับ เกม RPG นะครับ

ศึกษา Genre เกมส์ก่อนโพสครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks