Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้อ่ะรายเสียอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้อ่ะรายเสียอ่า

คือ ไม่แน่มจว่าเป้นที่ สายแพ หน้าจอ หรือตัวการ์ดจอ อ่ะ คืออาการเปงแบบนี้ๆๆ หน้าจอแสดงผล มันจะมีสีเพี้ยนๆไป คือ จาเพี้ยนเป็นสีแดงๆ เต็มหน้าจอเลย แต่ก้อมองเห็นปกติทำงานได้ เราจาเห็นเหมือนับเอาแว่นที่เลนเป็นพลาสติกแดงไว้ดูหนัง แบบนั้นอ่ะ ช่วยๆกันหน่อยน้า

อื่มมมม ใช้การ์ดจออะไรครับ ถ้าเป็น geforce series8 ก้อน่าจะเข้าข่าย heat cycle นะครับเนี่ย

Comment

สงสัย GPU จะเสียแล้วล่ะครับ

Comment

แล้ว GPU เสียจาทำไงอ่ะ มันเป็นการ์ดจอ ออนบอด 128mb อ่ะครับ ไม่ทราบว่าซ่อมแพงไหมอ่ะ

Comment

เหมือนจอกระจกรุ่นเก่าๆ ตอนเพี้ยนๆเลยแฮะ
          Last edited by 1two3; 17 Mar 2009, 08:40:57.

Comment

BenQ ให้เปลี่ยน Free ในกรณี Heat Cycle มิใช่หรือคะ

Comment

Originally posted by mybelovetong View Post
              แล้ว GPU เสียจาทำไงอ่ะ มันเป็นการ์ดจอ ออนบอด 128mb อ่ะครับ ไม่ทราบว่าซ่อมแพงไหมอ่ะ

เขาบอกอยู่ ว่าการ์ดจอออนบอร์ดนะครับ
              อย่ามัวแต่เหมากัน ว่า Heat Cycle
              ป.ล. จิตตกกันปายเลย เรื่องนี้

Comment

ช่วยหน่อยสิ หาสาเหตุให้หน่อยคับ

Comment

ุึุัถ่ายรูปลงดีกว่าครับ

Comment

มี % ที่สายแพเสียสูงครับ เครื่องรุ่นเก่าที่ใช้อยู่เคยเป็น
                    ขยับๆ สายก็หาย (รุ่นเก่าเก็บสายไม่มิด ขยับได้)

Comment

รูปุ่ยนี้เดี่ยวพอมันมีอาการจาถ่ายมาให้ดูนะครับ เพราะว่าบางวันเล่นทั้งวันก้อไม่เป้นไรเลยนะ แต่จำได้ว่าครั้งแรกที่เจออาการนี้เพราะเราวางเครื่องลงบนพื้นแรงไปหน่อย ผมก้อคิดว่าสายแพร์จะเสียนะ ถ้าถึงที่สุดแล้วจะส่งเข้าศูนย์เช็ค ราคาและอุปกรณ์ดู

Comment

ถ้าให้ไล่ผมจะไล่เช็คที่จอภาพก่อนครับ จากประสบการณ์ อิอิ

Comment

Working...
                        X