Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Vista SP1 กับ Windows 7 Rc ลงตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอๆ ตอนลง 7057 ผมใช้ไม่ถึงชั่วโมง ต้องformat เพราะโปรแกรม activate สำหรับ7000เข้าไป ผลคือ win เอ๋อ เหอๆ ตอนนี้ใช้7057 ทั้งๆที่เสียงพร่านี่แหละ แต่happy ดีครับ เข้าเน็ตเชคbuilใหม่ๆ เมื่อไหร่จะออก จะได้เอาflash drive ไปโหลดจากร้านเน็ตอีกที อุๆ (ความอยากได้จัด :P)

Comment

กำหนด window7 ออกมาเมื่อไหร่ครับ พอทราบกันไหมเอ่ย?

Comment

ผมใช้ windows7 ครับ update online ดี และที่สำคัญไม่เคยเจอจอฟ้า ระหว่าง ทำงาน เล่นเกมส์ โหลดบิท หรืออื่นๆ

Comment

win7ครับแน่นอน เร็วกว่าvista ถึงแม้จะยังเป็นBeta

Comment

win 7 7057 ยังไม่เรียกว่าเป็น RC ตัวแรกมั้งครับ เพราะเห็นเค้าว่าๆมันเป็นตัวที่หลุดออกมาก่อนจะออก RC ครับ
            เพราะงั้นก็ถือว่าเป็น RC ที่ยังไม่สมบูรณ์ครับ ผมก็รอตัว RC ของจริงอยู่ แต่ติดใจมาตั้งแต่มันเป็น 7000 แล้วครับ
            ตอนนี้ใช้ 64bit 7048 อยู่ครับมีปัญหาคือไม่มี driver ของ mouse logitech ปุ่มที่เพิ่มๆมาใช้ไม่ได้อ่ะรออยู่
            ว่าเมื่อไหร่ logitech จะมี driver ของ windows 7 มาใช้ซักที - -"

Comment

ผมใช้ vista x64 sp1 รอ 7 มาเมื่อไหร่เปลี่ยนแน่นอน !! ไม่เคยใช้ 7 นะ แต่ฟังๆหลายๆคน comment ว่า เสถียรกว่า เร็วกว่าแล้วอยากใช้มากเลย

Comment

7 เร็วกว่าอ่ะครับ ใช้ง่ายกว่า ไม่แฮ้งค์ง่ายๆ ด้วย
                เสียแต่บางเกมส์และ บางอุปกรณ์ USB ไม่สามารถใช้งานได้คับ

Comment

ผมใช้ Notebook S41 ลง Win7 Ultimate X86 Built 7048
                  มีปัญหาแค่เรื่อง Driver เสียงของ Bluetooth Headset ครับ มันเสียงไม่ดีเอามากๆ เลย แต่ถ้าเสียบแจ๊คต่อแบบธรรมดาก็ไม่มีปัญหาไร
                  และก้อ Driver Quick Cam ภาพมันพร่าๆ นิดๆ นอกนั้นใช้ได้ดีครับ คือลง Driver แค่ VGA กะ Reader 4in1 ก็จบ ใช้ได้เลย
                  OC ได้เหมือนตอนเป็น XP กะ Vista คับ ชอบๆ ของดีเรยคับ

Comment

ใช้ตัวทดสอบ ทำไมไม่ใช้คีย์แท้ไปเลยล่ะครับ

Comment

Working...
                    X