Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ไอ้) GMA 950 มันใช้ทำอะไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ไอ้) GMA 950 มันใช้ทำอะไรได้บ้าง

ดดยรวมมันเป็นยังไงครับ

มันก็ไม่ได้เลวร้ายมากหรอก ผมก็ใช้อยู่
    ก็ พอทำอะไรเบาๆได้ครับ ผมก็ทำPhotoshop ต่อ2จอก็OKนะครับ (ใช้จอในกะต่อ LCDข้างนอกอีกอัน) ความละเอียด 1280x800 จอLaptop ส่วนจอนอก 1280x1024 ครับ ก็ยังรันได้ ไม่มีปัญหาอะไร

เกมที่เล่นได้ก็ ผมเล่น NFS Underground2 กะ Most Wanted ได้ แต่Carbonเล่นไม่ได้นะครับ
    Half Life2 ก็ยังเล่นได้
    Flat Out 1 ก็เล่นได้
    Soldier Of Fortune 2: Double Helix ก็เล่นได้
    Star Wars Jedi Knight: Jedi Academy ก็ยังได้
    GTA San Andreas ก็ไหว แต่ปรับEffect ต่ำหน่อย
    ทุกเกมที่บอกนี่ ลองมาแล้วครับ เครื่องผมAsus A8F
    CPU CoreDuo T2050 1.6Gb
    Ram 1Gb
    VGA GMA 950 ครับ

โดยรวมแล้วมันก็เป็นการ์ดออนบอร์ดอ่ะครับ จะเอาอะไรมากมาย ข้อดีก็ตรงที่มันประหยัดไฟครับ เวลาใช้แบต

Comment

ขอบคุงสำหรับความรู้น่า

Comment

ขอบคุงสำหรับความรู้น่า แล้วมานคืออ่าไรหว่า

Comment

อย่างมาก Dot A

Comment

เอาไปตีปังย่า สบายครับ อิอิ

Comment

มาช่วยเพิ่มคุณค่ามันอีกคน

Winningก็ได้จ้า

แต่มานเล่นBio4 ไม่ได้

Comment

Originally posted by Centrino View Post
                มาช่วยเพิ่มคุณค่ามันอีกคน

Winningก็ได้จ้า

แต่มานเล่นBio4 ไม่ได้
                เอออ พี่ท่านคับ
                ถ้าไบโอ 4 เล่นได้
                งั้น Rainbow Six Vega ก็หวานหมูเลยสิคับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  อย่างมาก Dot A
                  เล่นอยู่ทุกวัน dotA ยัง ออดิชั่น

Comment

ทั่วไปก็พอไหวละนะครับ แต่อย่าหวังไรกับมันมากเลย ถ้าไม่เล่นเกมส์เลย หรือ เล่นนิดหน่อย ก็เลือกมันได
                    แต่ถ้าคอเกมส์ แนะนำเลือก 7400 หรือ X1400 up...

Comment

GMA 950 เทียบเท่า GF5200 หรือ ATi x300 ซึ่ง Gf 5200 สามารถเล่น
                      UT2004
                      HL2
                      Wining
                      NFS MW
                      C&C General
                      รวมถึง เกม H บางเกมด้วย เช่น SB3 Replay Biko3 กรั่กๆ

Comment

เสียดาย ที่มันเล่น carbomb เอ้ย carbon ไม่ได้ .... ^^!

Comment

เล่น carbon ไม่ได้เลยรึครับ....ไม่ได้จริง ๆ เหรอ

Comment

Originally posted by sakul View Post
                            เล่น carbon ไม่ได้เลยรึครับ....ไม่ได้จริง ๆ เหรอ
                            ไม่ได้จริงๆครับ ขอยืนยัน..

Comment

เล่นcarbon ไม่ได้เข้าไปแล้วจะเจอแต่ความมือ
                              จริงๆ..

Comment

Working...
                              X