overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: แต่งกลอนเล่นๆครับเกี่ยวกับ soundcard

OverclockZone Member newbie66's Avatar

Default แต่งกลอนเล่นๆครับเกี่ยวกับ soundcard

ลองอ่านดูครับผมก็ไม่ได้แต่งเก่งอะไรมาก วันดีคืนดีเกิดความกระหายใคร่อยากจะแต่งขึ้นมาเลยออกมาในรูปแบบสักวา ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ

๏สักวา(อุปกรณ์)ปรับปรุงคุณภาพเสียง ช่วยเรียบเรียงเคียงประสานงานหฤหรรษ์
    เปล่งสำเนียงเคียงคู่อยู่ทุกคร้ามครัน นั่งรอวันหมายเจ้าอยู่ทุกเพลา

เฝ้าเก็บหอมรอมริบนับสิบปี แล้วจรลีอย่างคร่ำเคร่งเร่งเสาะหา
    มาบัดนี้ได้ครอบครองน้องแก้วตา โอ้น้องจ๋าจักเถลิงเริงระบำ

ผ่านมักกะสันเรียมกระสันต์พลันโอบเจ้า แล้วคอยเฝ้าโอบแนบข้างร่างกำยำ
    หากแม้นใครมุ่งร้ายแด่แม่งามขำ อ้ายระยำกูจักปลิดชีวิตมรึง

ถึงถิ่นฐานพลางเปิดกล่องส่องน้องโสม ได้ยลโฉมนวลอนงค์พี่ต้องทึ่ง
    ปทุมถันนวลดั่งปากหากกลมกลึง ให้ชวนคลึงกายาน่าลิ้มลอง

เป็นสาวสวยรวยทรัพย์มาก(เพราะว่าแพง)หาก(แต่)ไร้เล่ห์ พราวเสน่ห์ดูโดดเด่นมิเป็นสอง
    แม้นชายใดได้พบพานเป็นต้องมอง ผิวสีทองผ่องอำไพไร้มลทิน

แล้วน้องนางเหมือนจักแกล้งแผลงอิทธิฤทธ์ แสร้งเบือนบิดไม่ยอมชิดเรียมผู้ถวิล
    เอ่ยแต่เพียงใช่ไม่ใช่(ใช่คือ 1 ไม่ใช่คือ 0 เป็นดิจิตัล)เป็นอาจิณ งานนี้หินเฉกกระต่ายหมายดวงจันทร์

ช่างเจนจัดยิ่งนักจัก(ต้อง)ลงดาบ เข้ากำราบปราบพยศ(Burn in)ปลดกระสันต์ (ปลดปล่อยความกระสันต์)
    เจ้างามงอนยังขืนสู้อยู่หลายวัน ผ่านคิมหันต์พลันสยบสงบโดยดี

เจ้าผ่องศรีเปรียบเทพีแห่งนภา ทศกัลยามิอาจเปรียบเทียบรัศมี
    จิตเมตตาแผ่ทั่วถิ่นสิ้นราคี เปล่งแสงสีสุกสกาวราวสุริยา

แล้วเอนกายหมายสดับรับเสียงทอง ดังจำลองสู่เส้นทางกลางพฤกษา
    เจ้าบังอรร่ายน้ำเสียงเคียง(ใกล้เคียง)สกุณา เปล่งวาจาพาร่มเย็นเป็นทวีคูณ

ดั่งดุเหว่าเร้าไพเราะเสนาะจิต เป็นกัลยาณมิตรเคียงคู่อยู่เป็นศูนย์(ใจกลาง,แหล่งรวม)
    เขนดง(นกกางเขนดง)เปล่งวจีรัตน์ขจัดอาดูร เสียงคีรีบูนเพราะเช่นเคยเสบยกายา

ยามออกศึกนึกเร่งเร้าเข้าหักหาญ เจ้านงคราญร้องขับขานพานหาญกล้า
    เป็นขุมพลังอันร้อนรุ่มสุมอุรา จักนำมาสู่ชัยมอบให้เธอ

ยามนอนหลับเจ้าขับกล่อมประลอมสู เจ้าโฉมตรูยากจักหาใครมาเสมอ
    แล้วบรรจงเข้ากอดกุมจุมพิตเธอ เพลาเผลอน้องบุษบาน่ารักจริง

เรียมเปรมปรีที่ได้อยู่คู่เคียงเจ้า คอยกล่อมเกลาเป็นคู่แท้แม่ยอดหญิง
    อันตัวพี่ขอให้สัตย์แต่ความจริง จักไม่ทิ้งหากดูแลแม่ฟ้าเอยฯ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 1.jpg (86.4 KB, 108 views)

OverclockZone Member Max 77's Avatar

น่าน

OverclockZone Member asus_mainboard's Avatar

ปรบมือให้ครับ

ช่วยๆกัน"ดัน" อึ้บ..อึ้บ.. ^^"

(ผมใฝ่แต่ฝักบัวครับ ขันน้ำผมไม่ฝักใฝ่ครับท่าน เอิ๊กๆ)

2009 อันธพาลทวงคืนอำนาจ !!!

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

ดันช่วยทั่วๆกัน

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

กลอนแต่งได้ดี แต่คนแต่งนี่เข้าขั้นอาการหนักนะนี่

OverclockZone Member newbie66's Avatar

ไม่ทราบว่าอากรหนักนี่ยังไงครับ ช่วยชี้แจงแถลงไขให้กระจ่างหน่อยครับ ^-^
    ปล. อาจมีบทต่อ เป็นตอนเปลี่ยนไปชอบผู้หญิงอื่น(เปลี่ยน card ใหม่)

OverclockZone Member

อันนี้เรื่องจริงที่เจอกับตัวคับ มีหญิงไม่มีเพลง มีเพลงก้อไม่มีหญิง
    1.ได้ฟังเพลงก้อเมื่อเส้า
    2.ตังค์ไปลงกับหญิง หรือตังค์ไปลงกับเสียง

555+

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

Quote Originally Posted by newbie66 View Post
    ไม่ทราบว่าอากรหนักนี่ยังไงครับ ช่วยชี้แจงแถลงไขให้กระจ่างหน่อยครับ ^-^
    ปล. อาจมีบทต่อ เป็นตอนเปลี่ยนไปชอบผู้หญิงอื่น(เปลี่ยน card ใหม่)
    อาการหนักถึงขั้น มองเครื่องเสียงแล้วสามารถบรรยายออกมาเป็นหญิงงามได้นะครับ

ปล.แต่ก็ดีกว่ามองหญิงงามเป็นเครื่องเสียงละนะ ^^

Bookmarks

Bookmarks