Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ LED Power ใช้หลอดกี่ V

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ LED Power ใช้หลอดกี่ V

ไฟ LED Power เปิด/ปิด /HDD

ใช้หลอดกี่ V ครับ
    และเวลาไปซื้อนี่ต้องบอกเขาว่ายังไง
    คืออันเก่ามันหลุดแล้วหายไปไหนเลยครับ

แนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ของผมเคสจีวิว มันก็ใช้LEDธรรมดานี่ครับ 3Vคร่อมR470โฮมห์

Comment

แล้วเอามาบัดกรีต่อกับสายไฟได้เลยไหมครับ กลัวบอร์ดช็อต ครับ

Comment

ที่พันทิพย์มีขายนะคับ พวก front สำหรับเคส เป็นแบบสำเร็จรูป

Comment

LEDก็เท่ากับไดโอดตัวนึงครับ สลับขั้วก็ไม่ติด แค่นั้นเองครับ อย่าลืมคร่อมRใว้ด้วยครับ เดี๊ยวจะขาดเอา

อันนี้วิธีดูขา
          ขายาวเป็น + ขาสั้น เป็น - ครับ

ถ้าหลอดเก่าดูที่เป็นรูปธง ในหลอดก็ได้ครับธงอันใหญ่จะเป็นลบ

คร่อมRไปตรงขา+ก็ได้ครับ
          Last edited by aekshow; 17 Mar 2009, 04:00:31.

Comment

ไฟเพาเวอร์สีแดงๆของ HDD ที่มันกระพริบรึปล่าว

ผมว่ามันไม่ต้องบัดกรี R หรอกนะ (รึปล่าวครับพี่เอกของพี่ต้องใส่หรอ)

บัดกรี + - ไปเลยอะ ถ้ามันขาดจะขาดที่หลอดไม่ไปช็อตบอร์ดหรอก

(ปกติต่อไม่ต้องใช้ R นะเพราะมันจ่ายไฟมาพอดี)

Comment

ของผมเครื่องเก่าเล่นไฟ 7 สีเลย ไม่ได้ต่อ R ครอมไว้ด้วยสว่างโคตรเลย ตอนนี้ขายไปแล้วแต่ก็ยังไม่มีปัญหาว่าขาดแต่อย่างได้นะ

Comment

คลับคล้ายคลับคลาว่าผมวัดไฟดูแล้วนะครับ บอร์ดASUS จำรุ่นไม่ได้แล้ว จ่ายไฟ 12Vนะครับ ถ้าจะไม่ผิด
                แต่เคสจีวิวผมคร่อมRมาจากโรงงานแน่นอน(อยู่ในท่อหด)ครับ ลองดูก็ได้ครับ ไม่ต้องคร่อม ถ้าไม่ขาดก็ใช้ไป ขาดค่อยคร่อมก็ได้ครับ

Comment

Working...
                X