Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรบกวนผู้รู้เรื่องการติดตั้งraid หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรบกวนผู้รู้เรื่องการติดตั้งraid หน่อยคับ

คือ ผมอยากเซ็ตraidแต่ทำไม่เป็นนะคับสอนผมที่เอาแบบระเอียดนะคับ

คอมผมนะคับ
    cpu P D 820
    MB ASUS P5LD2 SE
    Ram Kington 512*2
    HD WD 160js*2
    Card AUSU x1600pro

อยากทำraid นะคับ สอนผมที่เอาแบบมีรูปด้วยก็ดีนะ ขอบคุณคับ

http://www.antthai.com/home/article/RAID_Tech(1).htm

ศึกษาให้เข้าใจก่อน เดี๋ยวก็ทำได้เอง ใครใช้เหมือน จขกท. สอนละเอียดก็มาสอนหน่อยแล้วกัน เมนบอร์ดแต่ล่ะรุ่นมันไม่เหมือนกัน

Comment

mb รุ่นของคุณ ทำ raid ไม่ได้ครับ

Comment

ที่บอกว่าMB ผมทำRAID ไม่ได้ แต่แผ่นdriver มี driver said มาให้ด้วยนะคับ

Comment

ไปดูสเปคบอร์ดท่านมาใช้ICH7มันไม่บอกว่าทำRaidได้นี่ครับ ของบอร์ดP5LD2ใช้ICH7R ทำได้ และไดรเวอร์ที่มีน่ะเพราะมันใช้กับบอร์ดตระกูลเดียวกับท่านด้วยที่ไม่มีต่อท้าย SE ซึ่งใช้ ICH7R ลองศึกษาคู่มือท่านดูสิครับ

Comment

ทำRaidไม่ได้

Comment

jack เอง

ตูว่าแล้ว ตูก็โดนมาแว้ว 555

Comment

ตกลงมันทำได้ไหมหว่า MB ผมนะ

Comment

ทำไม่ได้จิงๆๆด้วยเซ็ง จิงๆๆ พึงไปซื้อ HD มาเองนะเนี่ยรู้งี่ซื้อแรมดีก่า แรมกำลังถูกเลย

เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

อีกทีนะคับ

แล้วแบบนี้ผมจะไปซื้อการ์ด มาใส่เพื่อทำ raid จะได้ไหมคับ

แล้วถ้ามีมีขายที่ไหน ราคาเป็นยังไง รบกวนจิงๆๆคับอยากทำมากกกกกกกกกกกกก

Comment

หน้าตาประมาณนี้ครับ ราคาถูกแพงแล้วแต่่ียี่ห้อ
                      http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3553

Comment

Working...
                      X