Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 C0 เดิมๆไม่ลากอุณหภูมิเท่าไหร่กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 C0 เดิมๆไม่ลากอุณหภูมิเท่าไหร่กัน

พอดีได้ E8400 C0 มือสองมาใช้แทน E6400 ระบบผมปิดเคสเน้นเงียบ Fan หน้า-หลัง 900-1200 rpm ,ซิงค์Andy+PWM FAN 900-1400rpm ห้อง 33-35 Idle 49-52/Full 63-65 ไม่ได้ลากใช้เดิมๆ มันร้อนกว่า E6400 ตอนลากไว้
    เลยอยากทราบข้อมูลเผื่อว่าผมติดซิงค์ไม่ดี แต่ไม่ค่อยอยากถอดเพราะถอดยาก เคสTt Metrix มันแคบ

เอ...ยังไงกันท่าน ขี้ร้อนป่าวท่าน สังสันมันอ้อนจะเอา Cooller master V8

ลองทาซิลิโคนใหม่สิครับ ของเพื่อนผม แค่ 50-55 เอง Full load

Comment

Idle ผม 39-42 องศา (วัดตอนเล่นหัวค่ำ)
      Full ผม ประมาณ 52 ต้นๆ ไม่เกิน 55 ตอนบ่ายน่าจะเหยียบ 60

ไม่ใช่ห้องแอร์ พัดลมเดิมๆ ซิงค์เตี้ยๆ จากกล่อง แต่เคสดีหน่อย (Smilodon) ระบายลม 2 ทิศทางครับ

ปล. ของผม E0 นะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่า C กับ E ความร้อนมันต่างกันขนาดนั้นเลย?

Comment

Originally posted by Untimate1th View Post
        เอ...ยังไงกันท่าน ขี้ร้อนป่าวท่าน สังสันมันอ้อนจะเอา Cooller master V8

ลองทาซิลิโคนใหม่สิครับ ของเพื่อนผม แค่ 50-55 เอง Full load
        ไม่ค่อยอยากแกะซิงค์บ่อยๆน่ะครับ เผื่อถอดทาใหม่กลัวเหมือนเดิม เปลืองMX-2ด้วยอ่ะ ถอดซิงค์ทีต้องถอดการ์ดจอ psu ไม่งั้นมือเข้าไปบิดตัวล็อคไม่ได้ และไม่ทราบว่าระบบของเพื่อนท่านเป็นอย่างไร ขอรายละเอียดหน่อยสิครับ ระบบของผมเงียบๆลมเบาๆอย่างที่บอกข้างบน

Originally posted by touthed View Post
        Idle ผม 39-42 องศา (วัดตอนเล่นหัวค่ำ)
        Full ผม ประมาณ 52 ต้นๆ ไม่เกิน 55 ตอนบ่ายน่าจะเหยียบ 60

ไม่ใช่ห้องแอร์ พัดลมเดิมๆ ซิงค์เตี้ยๆ จากกล่อง แต่เคสดีหน่อย (Smilodon) ระบายลม 2 ทิศทางครับ

ปล. ของผม E0 นะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่า C กับ E ความร้อนมันต่างกันขนาดนั้นเลย?
        E0 น่าจะเย็นกว่าอยู่แล้วครับ ใหม่กว่า ร้อนน้อยกว่า ลากไกลกว่า ต่างกันเยอะน่าจะเป็นที่ระบบผมด้วย เพราะเน้นเงียบๆ พัดลมรอบเลยต่ำๆ เวลาFull load มันก็ปรับรอบสุดแค่ 1200rpm เอง

Comment

ร้อนจัง เลย E8400 ................................................

ลองใส่ MX-2 กะ V10 ดูครับ.................เย็นๆๆ

Comment

ซิ้งเดิมถือว่าปกติครับ

ของผม 8400 C0 @ 4G idle ไม่เกิน 40 ครับ

ใส่กับ u120ex

ถ้าไม่ oc CO กับ E0 แทบไม่ต่างกันครับ

Comment

อุณภูมิห้อง 33 - 35 นี่ร้อนป่าวอ่ะ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                อุณภูมิห้อง 33 - 35 นี่ร้อนป่าวอ่ะ
                ร้อนสิครับ หัวค่ำบ้านปูน ช่วงนี้ ปกติอากาศสบายๆ 30-32

Comment

C0 ก็เงี้ยท่าน ร้อนๆ

Comment

Originally posted by layjung View Post
                    ร้อนสิครับ หัวค่ำบ้านปูน ช่วงนี้ ปกติอากาศสบายๆ 30-32
                    อุณหภูมิห้องผมช่วงร้อนสุด 33'C - -*

พอกลับมาบ้าน (มุกดาหาร) โอ้....หนาวจัดช่วง 3-4 วันนี้ ต่ำสุด 21'C สูงสุด 26'C

อนาถจิต ไม่กี่วันเดี๋ยวก็กลับ กทม. ตามเดิม

Comment

ถ้าใส่ซิ้งเดิมๆก็วิ่งไม่เกิน 35-39 ถ้าปรับบัสไปอีก33 อุณภูมิ 45
                      อณุภูมิห้อง 30

Comment

ใช้ตัว C0 มาเหมือนกัน แต่เดิมๆ ใช้ไม่เป็น -..-

Comment

มันไม่น่าร้อนขนานนั้น เคยใช้ e8200 oc bus 400 โหลดเต็มที่ 66 องศา ซิ้งเดิมๆ ไฟ 1.25(ไฟเยอะ C0)

Comment

งีมๆ

Comment

ของผมเดิมๆ E0 ซิ้ง TrueBlack DualFan 1700RPM ซิลิโคลนที่แถมมากับ TB

Full ไม่เกิน 52 กลางวันร้อนสุดๆ น่าจะปกตินะ

Comment

Working...
                              X