Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องทำให้ใช้สวิตท์เปิดไฟ led ของบอร์ดStriker Extreme พอดีหากระทู้เก่าไม่เจอครั

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องทำให้ใช้สวิตท์เปิดไฟ led ของบอร์ดStriker Extreme พอดีหากระทู้เก่าไม่เจอครั

สวิตท์เปิดไฟ led ของบอร์ดStriker Extreme มันเปิดแล้วไม่ติดอ่ะครับ เซ็ตใน ไบออสแล้วก็ไม่ได้เคยเห็นกระทู้ที่บอกวิธีทำ แต่หาไม่เจอ รบกวนช่วยบอกอีกทีครับ

อ่านคู่มือดิท่าน

Comment

ในไบออสไม่มีเหรอคับ

Comment

มันเปิดติดเฉพาะตอนปิดเครื่องครับ เวลารันเครื่องอยู่ มันจะเปิดไม่ได้ และสามารถเซ็ตในไบออสได้ครับ ว่าจะให้ปิดตลอด(ทั้งตอนเปิดเครื่องด้วย)หรือตามสวิตส์ ถ้าแบบหลังก็ต้องรอปิดเครื่องครับ และบอร์ดตัวนี้ใช้งานกับ Enermax ไม่ได้นะเออ ผมใช้อยู่ เปิด LED ปุ๊บ มันตัดไฟเลย ไม่ถูกกันจน PSU ผมพังไปแล้ว 1 ตัว (ใช้ Enermax ของเพื่อน กะ ของผม ลองอยู่นานเลย)

Comment

กำ ผมใช้กะ Enermax อยู่น่ะ ลื่นดีนะยังไม่มีอะไร มีแค่ไฟ Led นี่ล่ะ

Comment

ตอนแรกผมเจอหนักกว่าอีกนะครับ 8800GTS เสียบแล้วไม่ขึ้น ยกไปเคลมเลย ลอง LED ด้วย ที่ผมแน่ใจว่าเป็นที่ PSU ก็เพราะว่าผม ใช้บอร์ดรุ่นนี้ถึง 2 ตัวครับ(ตัวแรก กับตัวที่เคลมได้) อาการเดียวกันเป๊ะ เรื่อง LED กับ Enermax เอ้อ รุ่น 2 พัดลมนะครับที่เป็น รุ่น Liberty ไม่แน่ใจ

Comment

มันต้อง set ใน Bios อ่ะครับ

Comment

Working...
              X