Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nootbook รุ่นนี้น่าซื้อใช้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nootbook รุ่นนี้น่าซื้อใช้หรือเปล่าครับ

Acer Apire 4930
    Intel core 2 Duo processor T5800
    (2.0 GH 800 MH FSB, 2MB L2 cache)
    Mobile Intel Graphics Media Accelerator 4500MHD
    1 GB DDR2
    14.1" WXGA Acer CrystalBrite LCD
    250 GB HDD
    DVD - Super Multi DL
    802.11 a/b/g/Draft-N WLAN
    ผมเอาใว้ใช้งานทั่วไปครับ เล่นเกมบ้างครับ มีข้อเสียหรือเปล่าครับ

งบเต็มที่เท่าไหร่ละคับ
    แต่รุ่นนี้ก็โอเคในระดับนึงแล้วนะ

Comment

Mobile Intel Graphics Media Accelerator 4500MHD

ไม่เหมาะกับเล่นเกมเท่าไร เพราะออนบอด

Comment

ดู ok นะครับ ประสิทธิภาพรองรับการใช้งานทั่วไปได้ดี
        ไม่ติดขัด ถ้าอัพ Ram อีกนิดให้ได้ซัก 2- 3 GB จะดีมาก
        เกมออนไลน์ทั่วๆไปไม่ต้องเป็นห่วงครับ เล่นได้สบาย
        เกมฮาร์้ดคอร์หน่อยต้องทำใจ

Comment

ก็ดีครับ ใช้งานทั่วไปได้ดี
          เล่นเกมส์ออนไลน์ทั่วๆ ไปได้

Comment

ก็พอไปวัดไปวาได้ซักปีสองปี จากนั้นก็ต้องทำใจเรื่องวัสดุคับที่ใช้ทำคับ

Comment

จะเล่นเกมส์หนักๆนี้ ผมว่าไม่ไหวแน่ แต่ถ้าเล่นเฉพาะเกมส์ออนไลร์สบายมากๆ

Comment

Working...
              X