คืออยากทราบวิธีการตั้งค่า bios ECS 780GM-A แบบ ไม่โอเวอร์คล็อกนะครับ
พอดี ตั้งแบบ default แล้ว ลงวินโดวส์ xp แบบออริจินอล ไม่ได้
มันค้างตรงช่วง install device ที่ช่วงเหลือเวลา 34 นาที
โดยกระพริบหน้าจอ 1 ครั้งแล้วก็เป็นแบ็กกราวด์ สีน้ำเงินอย่างเดียวไม่มีอะไรเลย
ก็เลยไม่รู้ว่าต้องตั้งค่าตรงไหนป่าว หรือต้องใช้ไดรเวอร์ sata ด้วยครับ เพราะอุปกรณ์ใช้แบบ sata หมดครับ ลองลงวิสต้า sp1 ก็เป็นแบบเดียวกันกระพริบจอ 1 ครั้งค้างหน้าแบล็กกราวด์เหมือนกัน

รบกวนด้วยครับผม

สเปกเครื่อง
CPU AMD 9550
RAM 2G/800
HDD SEAGATE 250G SATA
DVD-RW SUMSUNG 22X SATA
MB ECS 780GM-A
CASE GVIEW รุ่น HR PSU ติดเคส 420w
LCD LG 1941S-PF