Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นแล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นแล้วจอดับ

พอดีผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่อ่ะครับ เล่นอยู่บางทีจดก็ดับไปซะงั้นเลย(เกมส์ PB) ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
    สเปกก็
    Q8200,His 4850,Gigabyte 550W
    dirver 9.2

ขอบคุณมากครับ

ลองหา dirver ตัวไม่มาลงดูครับ ถ้ายังไม่หายก็ ให้มองลงมาที่ psu , vga ลองหามาเปลี่ยนดูครับ

Comment

ดันๆ

Comment

จับดอ

Comment

ผมก็ใช้dirver 9.2 กับ3870 ก็ปรกติดีครับ คงไม่ใช่เป็นที่dirver

Comment

ลองหาPSUมาเปลื่ยนดูครับ ถ้าไม่หาย ก็VGAแน่นอน หรือถอดVGAไปลองกับเครื่องอื่นดูครับ

Comment

จอดับอย่างเดียวรือ กดเปิดใหม่แล้วติดป่ะ

ลองเช็คไล่ไปเรื่อยๆเดี๋ยวกเจอสาเหตุเองแหละ

ไม่มีรายละเอียดแบบนี้คนตอบคงได้แต่เดา

Comment

คือตอนนี้ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์อ่ะครับ เลยบอกไม่ถูกเหมือนกัน เล่น DK ไม่เป็นนะครับ แต่เล่น PB เหมือนกับว่ามันค้างแล้วจอก็มืด สักพักก็ไม่มีสัญญาณจากจออ่ะครับ

Comment

PSU จ่ายไม่นิ่ง เป็นไปได้ไหมครับ

Comment

เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนเลย ต้องเปลี่ยนใหม่เหรอครับ เดี๋ยวงานจะเข้าชุดใหญ่

Comment

มีวิธีดู PSU ว่าจ่ายไม่นิ่งไหมครับ

Comment

Working...
                      X