Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 3800+ จาเปลี่ยนไป 7750 ต่างกันเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 3800+ จาเปลี่ยนไป 7750 ต่างกันเยอะไหมครับ

ตอนนี้ใช้
    - 3800+
    - m2n-e
    - แรม 2 กิก
    - GF9800 GTX+
    อยากเปลี่ยน cpu เปง 7750 มันจะเร็วกว่าเดิมเยอะไหมครับ ปรกติ 3800+ ผมลากไปวิ่งแถวๆ 2.5 ก็เล่นได้ ปรกติดี ไม่ค่อยร้อนด้วย เลยไม่แน่ใจว่ามันจะต่างกันเยอะไหมกับตัว 7750

7750 แรงกว่า และลากได้ไกลกว่าครับ

Comment

บอร์ดยังถือว่าสดอยู่ CPU ใหม่ๆหามาเล่นไม่ผิดหวังหรอกครับ ^_^

Comment

มันจะตันบัสHTน่ะสิครับ M2N-E เก่าไปหน่อยครับ ผมว่าใช้ของเดิมดีกว่า อัด3800+ให้ถึง3.0Gก็ได้ครับ

Comment

ลากยังไงครับ ผมดันไปไม่ถึง
          แล้วซิ้งเดิมเอาไหวป่าว 3.0 เนี่ย

Comment

ไม่ค่อยแตกต่างเท่าไรครับ(ความรู้สึกส่วนตัวนะ)
            แต่สิ่งที่ได้มาคือคะแนนที่สูงมาก

Comment

7750 อาจไม่สมบูรณ์มาก ผมว่าหา ตัว 6000+ มาใช้ดีกว่า ตัว CZ หรือ DO ก็ได้ แต่ก็เร็วขึ้นมาก็แยะพอควรนะครับ ไม่ถึงกะแบบทิ้งไม่เห็นฝุ่น
              ถ้างบแยะไป X3 หรือ X4 ไปเลยดีกว่า

Comment

ลองดูครับผมก็ใช้ M2N-E กับ 7750 อยู่ถึง HT จะวิ่งไม่เต็มก็แรงอยู่นะ

Comment

เหมือนเปลี่ยนจาก X2 3600+ > X2 6000+ นั้น ละ
                  เห็นว่า X2 7750 ลากไปได้ไม่ค่อยไปไกล ด้วย (คนที่ใช้ๆ เห็นลากกันไป 3.1-3.2 GHz เอง)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    เหมือนเปลี่ยนจาก X2 3600+ > X2 6000+ นั้น ละ
                    เห็นว่า X2 7750 ลากไปได้ไม่ค่อยไปไกล ด้วย (คนที่ใช้ๆ เห็นลากกันไป 3.1-3.2 GHz เอง)
                    ลากไม่ไปจิงๆ

Comment

HT คืออะไรเหรอครับ
                      พอดีจะซื้อ 7750 อยู่เหมือนกัน ตอนนี้ใช้ 3600+ อยู่ คิดว่ามันคงแร๊งแน่นอน แต่เห็นคุยว่าไม่มี HT แล้วจะไม่แรง เลยสงสัย

Comment

เยอะนะครับ

X2 3600+ กับ 5000+

ยังต่างกันแบบรู้สึกได้เลยครับ...

Comment

7750แรงดีนะ แรงกว่า 3800+ แต่ยังไงซะ ก็ไม่พ้นลากกันหรอกครับ .. ++

ลากไป 3.0 สำหรับ 3800+ ลองดูนะครับ แต่ถ้า 7750 บอร์ดท่านมันตันบัสครับ .. ++

ของเดิม แรงดีแล้ว จับมันลากกก .. ++

Comment

7750 ใหม่กว่า สดกว่า มี SSE4A แถมยังมี L3 2MB ต่างกันแน่นอนครับ

Comment

ความรู้สึกนะครับเล่น 6000+ น่าจะดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X