Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบนี้ไฟพอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบบนี้ไฟพอไหมครับ

Raidmax 630
    AX78
    Phenom9550
    Gskill 2*2
    Power Color 4850 PC+
    Seagate IDE 250 GB

ตอนนีมันมีอาการจอดับ อะครับ แต่พัดลมซีพี ยู แล้วก้ การดจอยังหมุนอยู่นะครับ

ใช้ windows vista 64 bit

ผมลองเดาว่าปัญหาจะมาจาก HD หรือ PSU ครับ ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่า

ช่วยทีครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

เหลือเป็นกระบุง กับอีกสองปิบ ส่วนอาการที่ว่าเคยเป็น แต่ตอนนี้นึกไม่ออก ลองถอดประกอบใหม่ดุยังครับ.
    Last edited by OWNER; 17 Mar 2009, 14:41:08.

Comment

คือถ้าไม่ OC นานๆจะมาที แต่ถ้า OC แปปเดียวมาครับ

Comment

ลองเคลียร์ไบออสดูก่อน ถ้ายังไม่หาย เปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ใหม่ ดูว่าเป็นเปล่า ถ้ายังเป็นลองถอดสายถอดการ์ดจอ แรม แล้วใส่ไปเหมือนประกอบใหม่ดู เคยเป็น พัดลมซีพียูหมุน การ์ดจอหมุน แต่จอดำ ผมจำไม่ได้ผมถอดประกอบใหม่เปล่า ไม่แน่ใจ.
        ปล.ไม่ก็ลองแฟรซไบออสดูครับ สงสัยไบออสกับซีพียูนี่ละ.
        Last edited by OWNER; 17 Mar 2009, 15:35:34.

Comment

ลองเปลี่ยนวินโดวก่อนแล้วกันครับ เดี๋ยวจะมาอัพเดท

Comment

เข้าไปตั้งชัทดาวน์ในBios หรือยังหละครับ บางทีตั้งต่ำไว้ มันก็ดับ

Comment

Mainboard มีปัญหาหรือเปล่าครับ

Comment

Working...
              X