Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD Writer ของ pioneer ทำไมมันอ่านกับเขียนเสียงดังจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD Writer ของ pioneer ทำไมมันอ่านกับเขียนเสียงดังจัง

คือผมใช้ 115bk เมื่อปีก่อน กับล่าสุด s16fx ก็ดังเหมือนกันเลย

ตอนใส่แผ่นก็ดังแล้ว แต่สังเกตได้ว่า มันจะดัง ตอนอ่านและเขียนที่ speed สูงๆ

มีวิธีทำให้มันทำงานเสียงเบาๆได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

Originally posted by laseractive View Post
    คือผมใช้ 115bk เมื่อปีก่อน กับล่าสุด s16fx ก็ดังเหมือนกันเลย

ตอนใส่แผ่นก็ดังแล้ว แต่สังเกตได้ว่า มันจะดัง ตอนอ่านและเขียนที่ speed สูงๆ

มีวิธีทำให้มันทำงานเสียงเบาๆได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
    รุ่นก่อนๆเป็นปัญหาแบบนั้นครับ
    อ่านทีน่ากลัวมากจริงๆ สำหรับไพโอเนียร์
    รุ่นใหม่ๆพัฒนาขึ้น แต่ยังมีบ้างเวลาโหลดในช่วงแรกๆนิดนึง
    วิธีแก้คงไม่มีเพราะถูกออกแบบมาแบบนั้น

(นอกจากเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นๆครับ)

Comment

ของแรงก้ออย่างงี้ล่ะครับ

รอท่านต่อไป

Comment

ของผมไม่เหนจะดังเยย

Comment

ผมใช้ LG อยู่ ยังมองไม่เห็นข้อใดเลยว่า LG จะด้อยกว่า Pioneer

Comment

Originally posted by deedee View Post
            รุ่นก่อนๆเป็นปัญหาแบบนั้นครับ
            อ่านทีน่ากลัวมากจริงๆ สำหรับไพโอเนียร์
            รุ่นใหม่ๆพัฒนาขึ้น แต่ยังมีบ้างเวลาโหลดในช่วงแรกๆนิดนึง
            วิธีแก้คงไม่มีเพราะถูกออกแบบมาแบบนั้น

(นอกจากเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นๆครับ)
            แล้วมันจะมีผลอะไรมั้ยครับ

Comment

ของมันแรงครับ ถ้าเขียนจบไม่มีปัญหาก็ปล่อยมันครับ เปรียบเทียบรถแรงเสียงท่อยังดังเลยครับพี่น้อง

Comment

ของผมไม่ดังนะ

Comment

เพื่อให้การอ่านข้อมูลขึ้นมาเร็วที่สุด
                  มีค่าส่งถ่ายข้อมูลสูงสุด
                  เขาจึงออกแบบให้ หมุน แผ่น เร็วขึ้นมากๆ ครับ
                  เสียงเลยดัง

ปกติเกือบทุกเครื่อง น่าจะลงโปรแกรมชุดทั้งหมด ของ Nero Burning ROM

ให้ลองหาโปรแกรม ชื่อ Nero DriveSpeed มาควบคุมความเร็วในการอ่านครับ

- ใส่แผ่น CD
                  รอ DVD Writer อ่านแผ่นสักครู่
                  แล้วเลือกความเร็วในการอ่าน ให้ลดลงมาครับ
                  แต่ทำแบบนี้แล้ว การอ่านแผ่นส่งถ่ายข้อมูลจะช้าลงนะครับ
                  ส่วนเสียงดังน่าจะลดลงไปได้บ้าง

- แผ่น DVD ก็ทำคล้ายๆ กันครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X