Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนอยากได้โน๊ตบุ๊คครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนอยากได้โน๊ตบุ๊คครับ

เอาไปใช้งานก็ พรีเซนต์งาน เอาไว้ทำงานต่างๆ Photoshop Dream Authorware ProshowProducer เล่น WiFi เน็ตตามห้างอ่ะครับ (เรียก WiFi ป่าวไม่รู้ อิอิ)
    อยากได้เบาๆ ไม่ใหญ่มาก เพราะต้องพกไปไหนมาไหนตลอดครับ งบไม่เกิน 3 หมื่นบาทครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

เบนคิวx31 เบนคิวs33 ลีโนโวy330

Comment

ต้องมองหา 13-14 นิ้วที่เบากว่า 2 โลน่ะครับ
      หายี่ห้อที่แถมประกันเครื่องหายด้วยก็ดีครับ

ส่วนสเปคอื่นๆ กับราคา มันไปกันได้กับการใช้งานของคุณอยู่แล้ว

Comment

เพิ่มเติมหน่อยครับ งานที่ใช้ต้องใช้ RAM เยอะมากๆ ประมาณ 4G ไม่ทราบว่ารุ่นข้างบน สามารถอัพได้ถึง 4 G มั้ยครับ

Comment

ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คปัจจุบัน แม้ราคาไม่เกิน 3 หมื่น ก็หาที่ Max Ram 4 G ได้ครับ

Comment

แล้วยี่ห้อไหน มีพวก ประกันเครื่องหายบ้างอ่ะครับ

Comment

จัด Y430/P7450 ให้ไปครับ Ram เป็น DDR 3 และ HDD สูงถึง 320 GB
              ไม่แน่ว่างาน Commart จะมีโปรโมชั่นลดราคาด้วย

http://www.****************/notebook...430:P7450.html

Comment

ถ้าประกันเครื่องหาย เช่น HP, Acer, Toshiba, Asus บางรุ่น
                รายละเอียดการรับประกันของแต่ละเจ้ามีความแตกต่างกันไป

....

ต้องเลือกดูน่ะครับ
                ว่าต้องการแบบไหนมากที่สุด

1.ต้องการประสิทธิภาพ ในขอบเขตราคาที่กำหนด
                2.ต้องการความคล่องตัว หากต้องนำติดตัวไปทุกที่
                3.ต้องการความลงตัว โดยอาจต้องพิจารณาปัจจัยอื่นๆ ด้วย

ยกตัวอย่าง ยอมแบกหนักหน่อย (2.4 kg up) เพื่อแลกกับความแรง
                หรือยอมใช้จอเล็กน้ำหนักเบา-ประสิทธิภาพอาจไม่แรงเท่า (แต่พอเพียงใช้งานที่ว่า)
                หรือโน๊ตบุ๊คที่มีความคุ้มค่าได้ทุกอย่าง แต่อาจได้แบรนด์ที่คนไม่ค่อยชอบ เป็นต้น

Comment

Working...
                X