Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Card ไมค์เบา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Card ไมค์เบา

คือผมใช้ Sound Blaster X-Fi XtremeGamer ตัวนี้อยู่หนะครับ มีปัญหาตรงที่ไมค์มันจะเบามาก ถ้าจะพูดออนไลน์กับเพื่อนๆ ให้ได้ยิน ปากต้องจ่อไมค์ระยะ 1-2 เซนติเมตร ถ้าระยะเกินกว่านี้เสียงแทบจะหายไปเลย ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ไมค์ เลยลองเปลี่ยนไปใช้ Sound Onboard ดู ประกฎว่าไมค์เสียงดังฟังชัด พูดระยะ 2-3 ฟุต ยังก็ได้ยินชัดเจนดี เลยลองกลับไปใช้ Sound Blaster X-Fi XtremeGamer ต่อแล้วโหลดไดร์เวอร์ตัวล่าสุดมาก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกันครับ

เพิ่มเติม แต่ก่อนไมค์เคยดังนะครับ โดยใช้การ์ดตัวนี้ละ เสียงใสมาก แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นอะไร อยู่ๆ มันก็ดังเบาๆ คือก่อนหน้านี้ผมใช้การ์ดตัวนี้คู่กับเมนบอร์ดอัสซุส P5PL2 CPU เพนเทียม D 2.8 แต่ตอนนี้อัพเกรดมาใช้เมนบอร์ด gigabyte (จำรุ่นไม่ได้) กับ CPU phenom x4 ครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันไหม ถ้าต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติมสำหรับปัญหานี้บอกได้นะครับ ผมจะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆ

เหมือนของผมนั้นเเหละครับ ไมค์ออนบอร์ดรู้สึกว่าจะดีกว่าเยอะเลย

Comment

fyo

Comment

แต่ผมสงสัยคือก่อนหน้านั้นมันเคยดังดีหนะครับ ไม่ใช่ว่าซื้อมาครั้งแรกมันก็เป็นแบบนั้น หรือผมจะสามารถใช้ไมค์ออนบอร์ด คู่กับ Sound Card อืนๆ ได้ไหมครับ มันจะตีกันไหม

Comment

Working...
        X