Announcement

Collapse
No announcement yet.

MTA โปรแกรมที่ดีกว่า SA:Mp GTA online

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MTA โปรแกรมที่ดีกว่า SA:Mp GTA online

เป็นโปรแกรมเปิดเซิฟมั้งมีดีมากกว่า SA:MP หลายเท่า
    เว็บหลัก
    http://mtasa.com/
    ไปดูวิดีโอ
    http://www.youtube.com/watch?v=ljGM2eYfDhE

กำลังศึกษาอยู่
    มีสองโหมดคับ
    -แข่งรถ
    -เดธเมท

เดี๋ยวศึกษาเสร็จแล้วจะลองมาเปิดเซิฟนะคับ

น่าสนุกดีครับมีเต้นด้วย เวลาขับมอไซค์แรงๆก็มีแบบว่าลมมันต้านมา

ปรับนํ้าท่วมก็ได้ แข่งรถมอไซค์ได้อีก ยืนบนเรือได้ด้วย ถ้ามาก่อน sa:mp เขาคงฮิต

มากกว่านี้นะ ดีกว่าหลายๆอย่างเลย แถมยังมีด่านใน CS อีกด้วย
    Last edited by Science; 17 Mar 2009, 21:02:56.

Comment

อยากเล่น GTA IV ออนไลอะ T T เห็นคนเล่นบน Xbox360 แล้วอยากเล่นมั้ง

Comment

Originally posted by lucifrins View Post
        เป็นโปรแกรมเปิดเซิฟมั้งมีดีมากกว่า SA:MP หลายเท่า
        เว็บหลัก
        http://mtasa.com/
        ไปดูวิดีโอ
        http://www.youtube.com/watch?v=ljGM2eYfDhE

กำลังศึกษาอยู่
        มีสองโหมดคับ
        -แข่งรถ
        -เดธเมท

เดี๋ยวศึกษาเสร็จแล้วจะลองมาเปิดเซิฟนะคับ
        ความจริงตัว Deathmatch โหมดมันเยอะกว่านี้ครับ เพราะสามารถ Script เองได้เหมือน SA-MP (PAWN) แต่มันยืดหยุ่นกว่า เพราะใช้ LUA Script

ซึ่งเขาเรียกรุ่นหลักๆ ว่า Race และ DM ครับ ซึ่ง DM มีความสามารถในการ Script แต่รุ่นล่าสุดที่ออกมาเป็น DP2.3 (Developer Preview) ซึ่งยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ แต่ก็เคย Host เล่นกันนานแล้วครับ ผมชอบ Mode Assault ครับ เป็นภารกิจ 2 ฝ่าย สนุกดี

Unicode ยังไม่ Implement นะครับ, เขาจะใส่ไปใน Version 1.0.5 (คาดว่ามาหลัง 1.0 Full อีก)

ตอนนี้ 1.0 Full ก็อยู่ที่ 83% ครับ

Originally posted by Science View Post
        น่าสนุกดีครับมีเต้นด้วย เวลาขับมอไซค์แรงๆก็มีแบบว่าลมมันต้านมา

ปรับนํ้าท่วมก็ได้ แข่งรถมอไซค์ได้อีก ยืนบนเรือได้ด้วย ถ้ามาก่อน sa:mp เขาคงฮิต

มากกว่านี้นะ ดีกว่าหลายๆอย่างเลย แถมยังมีด่านใน CS อีกด้วย
        ปรับได้เกือบหมดทุกอย่างเลยครับ ใน MTASA ตัวใหม่ที่จะมา (ไม่ใช่รุ่นที่ออกมาแล้วนะครับ), ขึ้นอยู่กับความคิดสร้างสรรค์และความสามารถของคนเขียน Script ล้วนๆ เลยครับ

ความจริง MTA มันออกก่อน SA-MP อีกครับ แต่สำหรับ GTASA ตอนนั้นมันเป็น Race เลยมีแต่แข่งรถ (สามารถสร้าง Map, Track ของตัวเองได้ด้วย ตัว Editor เป็น WYSIWYG) ซึ่งตอนนั้นยังไม่ดังมากในไทย มาดังช่วง SA-MP

ถ้าพูดถึงประวัติ MTA ตั้งแต่ต้นนี่ ถือว่ามีประวัติที่ยาวนานพอสมควร เป็นผู้นำด้านการพัฒนา Multiplayer Mod สำหรับ GTA เลยก็ว่าได้ (ยกเว้น IV มันมี Official MP มาให้อยู่แล้ว -*-) เพราะว่า MTA นี่ผมติดตามมาตั้งแต่สมัย GTA3 เลยครับ :P หลังจากนั้นก็มา MTA:VC ตอนนั้นก็บ้าเล่นอยู่นาน
        Last edited by AnonymousX; 19 Mar 2009, 01:05:32.

Comment

Originally posted by AnonymousX View Post
          ความจริงตัว Deathmatch โหมดมันเยอะกว่านี้ครับ เพราะสามารถ Script เองได้เหมือน SA-MP (PAWN) แต่มันยืดหยุ่นกว่า เพราะใช้ LUA Script

ซึ่งเขาเรียกรุ่นหลักๆ ว่า Race และ DM ครับ ซึ่ง DM มีความสามารถในการ Script แต่รุ่นล่าสุดที่ออกมาเป็น DP3 (Developer Preview) ซึ่งยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ แต่ก็เคย Host เล่นกันนานแล้วครับ ผมชอบ Mode Assault ครับ เป็นภารกิจ 2 ฝ่าย สนุกดี

Unicode ยังไม่ Implement นะครับ, เขาจะใส่ไปใน Version 1.0.5 (คาดว่ามาหลัง 1.0 Full อีก)

ตอนนี้ 1.0 Full ก็อยู่ที่ 83% ครับ

ปรับได้เกือบหมดทุกอย่างเลยครับ ใน MTASA ตัวใหม่ที่จะมา (ไม่ใช่รุ่นที่ออกมาแล้วนะครับ), ขึ้นอยู่กับความคิดสร้างสรรค์และความสามารถของคนเขียน Script ล้วนๆ เลยครับ

ความจริง MTA มันออกก่อน SA-MP อีกครับ แต่สำหรับ GTASA ตอนนั้นมันเป็น Race เลยมีแต่แข่งรถ (สามารถสร้าง Map, Track ของตัวเองได้ด้วย ตัว Editor เป็น WYSIWYG) ซึ่งตอนนั้นยังไม่ดังมากในไทย มาดังช่วง SA-MP

ถ้าพูดถึงประวัติ MTA ตั้งแต่ต้นนี่ ถือว่ามีประวัติที่ยาวนานพอสมควร เป็นผู้นำด้านการพัฒนา Multiplayer Mod สำหรับ GTA เลยก็ว่าได้ (ยกเว้น IV มันมี Official MP มาให้อยู่แล้ว -*-) เพราะว่า MTA นี่ผมติดตามมาตั้งแต่สมัย GTA3 เลยครับ :P หลังจากนั้นก็มา MTA:VC ตอนนั้นก็บ้าเล่นอยู่นาน
          ดีคับสอนใช้หน่อยตอนนี้งงมาก(เอาแค่ให้เล่นแบบ แลน ได้ก่อนพอ)ขอบคุณคับ

Comment

มันไม่ยากนะครับ - - โหลด Server มา แล้วปรับ Config นิดหน่อยเอง ถ้าไม่อยากได้อะไรที่ Custom มาก

มันก็คล้ายๆ เปิด SA-MP แหละครับ

ผมเคยเปิดนะ แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ลง GTASA ไว้

Comment

Originally posted by AnonymousX View Post
              มันไม่ยากนะครับ - - โหลด Server มา แล้วปรับ Config นิดหน่อยเอง ถ้าไม่อยากได้อะไรที่ Custom มาก

มันก็คล้ายๆ เปิด SA-MP แหละครับ

ผมเคยเปิดนะ แต่ตอนนี้ผมไม่ได้ลง GTASA ไว้
              มันเป็นอย่างนี้อะ
              Attached Files

Comment

ผมจำได้ว่ามันต้อง start mode ก่อนด้วย แต่คำสั่งนั้นจำไม่ได้แล้ว :P มันเป็น resource หรือ mode นี่แหละ

หรือ vote mode เอาน่าจะได้

Comment

Working...
                X