overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: >>>รบกวนช่วยโหวตคุณภาพของโน๊ตบุ๊คยี่ห้อต่างๆหน่อยครับ<<<

OverclockZone Member palakornnn's Avatar

Default >>>รบกวนช่วยโหวตคุณภาพของโน๊ตบุ๊คยี่ห้อต่างๆหน่อยครับ<<<

คือผมกำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่ ก็เลยอยากทราบว่าตอนนี้โน๊ตบุ๊คยี่ห้อไหนน่าใช้ที่สุดอะครับ

อยากให้ทุกท่านช่วยกันโหวตตอบกลับมาหน่อยนะครับ ใครใช้โน๊ตบุ๊คยี่ห้อไหนแล้วประทับใจ หรือ เคยเจอปัญหาอะไรกับโน๊ตบุ๊ค ไม่ว่าจะเป็นปัญหาการใช้งานหรือปัญหาหลังการขาย ช่วยกันบอกต่อด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member

fujitsu ผมใช้อยู่ครับ แจ่มมาก
    ยี่ห้ออื่นๆก็เคยใช้แต่ไม่ถูกใจเท่าตัวนี้เลยครับ

OverclockZone Member VaYo_B's Avatar

dell

ใช้ ASUS มา 2 เครื่องแล้วครับ ประทับใจสุดๆ ทั้งคุณภาพและบริการ ^^"

OverclockZone Member pattyna's Avatar

เึคยใช้ Compaq รุ่นที่เค้าว่าคุณภาพดีที่สุด ( ก่อนรวมกับ HP )
    รุ่น Pressrio 1000 ตอนนี้ใช้ Fujitsu L1010
    บอกได้ว่า ขนาดเทียบตอน TopFrom ของรุ่นนั้นๆ
    Fujitsu ยังดูเปี่ยมไปด้วยเสถียรภาพมากกว่าอีกครับ
    ตั้งแต่เล่นมาหลายเดือนแล้วยังไม่เคยเห็นมันงอแงเลย

เคยเข้าศูนย์เพื่อขอไดเว่อครั้งนึง และตรวจเช็คเครื่อง
    ก็ทำได้รวดเร็วจนน่าประทับใจ
    สรุป

Fujitsu อีก 1 เสียงครับ

asus ครับ ประกันที่ศูนย์พระรามสี่รวดเร็วทันใจมากครับ

OverclockZone Member palakornnn's Avatar

แล้วคุณภาพของ Lenovo กับ BenQ เป็นยังไงบ้างครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by palakornnn View Post
    แล้วคุณภาพของ Lenovo กับ BenQ เป็นยังไงบ้างครับ
    ลีโนโว โน๊ตบุ๊คสัญชาติจีนแผ่นดินใหญ่ได้ความถึกของibm( ถึกสุดๆต้องรุ่นทิงแพด) ศูนย์ก็โอเค แต่ดีไซด์ไม่ค่อยสวย กับในจอเท่าๆกับยี่ห้ออื่นและหนักกว่า

เบนคิว โน๊ตบุ๊คสัญชาติไต้หวันเหมือนอัลซุส เอเซอร์ อีดออฟชั่นมาให้มากกว่ายี่ห้ออื่นในราคาถูกกว่า(โดยเฉพาะกาดจอ) ความทนทนก็โอเคนะไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิก(ไม่นับheat cycle นั่นมันกาดจอเป็นทุกยี่ห้อ) ศูนย์ก็พอใช้ได้

OverclockZone Member jehuty's Avatar

DELL

OverclockZone Member saksith's Avatar

Asus ใช้ดีจึงบอกเพื่อน

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าอยู่ไทยก็จัดAsusไปครับ คุณภาพคุ้มราคา ศูนย์พูดจารู้เรื่อง

^
    ^
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ท่านอื่นๆมีความเห็นว่าอย่างไร ช่วยแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member boyana1's Avatar

ผมใช้ lenovo อยู่ครับ ทนดีครับ รุ่นใหม่ๆออกมาสเปกคุ้มราคาอยู่
    Fujitsu ลองเล่นเครื่องโชว์ แล้ว เครื่องแรก webcam หาย เครื่องที่ 2 รวน ( แถมราคาแพงโคตร สำหรับผม )
    DELL ก็ดีครับวัสดุดี บริการดี แต่ไม่มีรุ่นการ์ดจอแรงๆ ออกมาเลย
    Acer ไม่ขอพูดรู้กันว่า....

ส่วนใหญ่จับของชาวบ้านเค้าเล่นเอา ไรท์แ่ผ่นบ้าง แย่งเค้าเล่นเกมบ้าง Asus BenQ ยังไม่เคยลอง

OverclockZone Member papayatop's Avatar

จาซื้อ Asus เเพงหน่อย เเต่ไว้ใจได้ *~

OverclockZone Member tteddy's Avatar
    มหานครประเทศสารขัณฑ์

เป็นเรื่องที่ "สองคน ยลตามช่อง" จริงๆ ครับเรื่องนี้
    แล้วแต่ประสบการณ์ที่ได้รับในการใช้ Notebook ของแต่ละท่านด้วย

่ควรจะรับฟังหลายๆ ด้าน แล้วชั่งใจในที่สุด

ถ้าให้อุ่นใจหน่อย เรื่องที่เขาด่ากันน้อยสุด

Bookmarks

Bookmarks