Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ

เพื่อนจาซื้อ MBP เค้าจะให้เราไปช่วยtest เครื่องให้เค้าหน่อยอ่ะครับ

อยากทราบว่าMBP ต้องเทสอะไรบ้างครับ เคยเทสแต่โน๊ตบุคธรรมดาอ่ะ

ปล. อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกัลประกันของMAC ด้วยอ่ะครับ ภาษาอังกฤษมันเยอะมากอ่ะครับ
    อ่านแล้วตาลายเลย ไม่ค่อยเ้ข้าใจด้วย

รายละเอียดพวก ประกันdead pixel กี่จุด ตัวเคส แบต อะไรพวกนี้อ่ะครับ
    Last edited by whitegaia; 17 Mar 2009, 20:49:57.

ถ้าจะเอาจริงๆคงเทสกันนานพอควรนะครับ แต่หลักๆควรดู dead pixel , ไดร์dvdทำงานไหม(พกแผ่นdvd-rwไปด้วยจะดีมาก) , ตัวเครื่องบุบไหม , เชคสเปคในเครื่องว่าถูกต้องตามรุ่นไหม หลักๆน่าจะไม่พ้นตรงนี้ครับ ที่เหลือไปเทสต่อที่บ้านตามใจฉัน(แนะนำว่าให้เทสให้เต็มที่ที่บ้านภายใน7วัน เพราะมีปัญหาจุดไหนสามารถเปลี่ยนเครื่องได้เลยครับ) โชคดีครับ

Comment

เห็นเคยมีเรื่อง ว่าใน7วัน แต่เครื่องมีปัญหา แล้วทางร้านที่ื้ซื้อมาไม่รับคืนด้วยอ่ะครับ

เลยไม่แน่ใจว่าควรเอากลับมาเทสรึปล่าว กลัวๆเหมือนกัน

ที่ว่าเทสกันยาวนี่ยังไงอ่าครับ ก็กะว่าจะเทสไม่เกิน2ชม.อ่ะครับ เพราะโน้ตบุคก็เทสอยู่ประมานนี้อ่ะ

Comment

Working...
      X