overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ช่วยแนะนำ ลำโพงคอม 2.1 แจ่มๆให้หน่อยครับ เลือกเองไม่ถูก

OverclockZone Member GUNDAM_00's Avatar

Default ช่วยแนะนำ ลำโพงคอม 2.1 แจ่มๆให้หน่อยครับ เลือกเองไม่ถูก

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ผมอยากได้ลำโพงคอม 2.1 งบไม่เกิน 10000 (แต่ได้ถูกๆคุ้มราคาก็ดีครับ) เอาไว้ฟังเพลงเป็นหลักแนว rock, metal ไม่ก็ symphony นิดหน่อย เล่นเกมส์ ดูหนังอีกนิดๆอ่ะครับ

ที่ดูๆอยู่ตอนนี้ก็เห็นจะมี
    Harman Kardon SoundstickII
    Klipsch ProMedia GMX A-2.1
    Microlab X3

หรือมีรุ่นอื่นแนะนำก็ช่วยทีนะครับ เอาแบบว่าซื้อมาครั้งเดียวใช้กันยาวๆ คงไม่ได้โมหรือไปแต่งอะไรหรอกครับ

OverclockZone Member GUNDAM_00's Avatar

ดันหน่อยค้าบ

OverclockZone Member RED_C's Avatar

Quote Originally Posted by GUNDAM_00 View Post
    รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ผมอยากได้ลำโพงคอม 2.1 งบไม่เกิน 10000 (แต่ได้ถูกๆคุ้มราคาก็ดีครับ) เอาไว้ฟังเพลงเป็นหลักแนว rock, metal ไม่ก็ symphony นิดหน่อย เล่นเกมส์ ดูหนังอีกนิดๆอ่ะครับ

ที่ดูๆอยู่ตอนนี้ก็เห็นจะมี
    Harman Kardon SoundstickII
    Klipsch ProMedia GMX A-2.1
    Microlab X3

หรือมีรุ่นอื่นแนะนำก็ช่วยทีนะครับ เอาแบบว่าซื้อมาครั้งเดียวใช้กันยาวๆ คงไม่ได้โมหรือไปแต่งอะไรหรอกครับ

ชอบรายละเอียด เนื้อเสียงเต็มๆ ลองไปฟังKlipsch ProMedia GMX A-2.1 ไม่แน่ใจตัวนี้9900 หรือเปล่า
    ถ้าเน้น symphony เป็นหลักลอง s330d edifier แต่รายละเอียด เนื้อเสียง การแยกตัวโน๊ต ดีกว่า Klipsch ProMedia GMX A-2.1 แต่คงไม่เหมาะกับrock ดูหนัง แต่แปลก เอาไปเล่น farcry2 ก็มันดีเหมือนกัน

ซื้อง่ายๆ เอาแผ่นที่ฟังประจำ พกไปลอง นั่งฟังซักพัก หลงตัวไหน พากลับบ้านเลย

OverclockZone Member Lizard's Avatar
    รพ.บัวขาว จ.กาฬสินธุ์

งบขนาดนี้ลองไปดู BOSE จะคุ้มค่ากว่าในระยะยาวครับ

OverclockZone Member ORiOri's Avatar

ถ้า symphony ผมก็แนะนำ s330d ครับ เด่นย่านเสียงสูงมากแต่คงเอามาฟัง metal คงไม่ถึงใจเป็นแน่

ส่วน klipsch ผมก็ว่าใช้ฟัง rock น่าจะโอเคเลย มาแบบหนักแน่นไม่นุ่มนิ่ม 555 แต่ส่วนตัวไม่ชอบเพราะเสียงมันค่อนข้างแข็ง ๆ ไม่ค่อยเคลียร์ มิติกับสเตจก็ยังทำได้ไม่ดีครับ เบสมันก็เยอะมากเกินไปสำหรับผมนะ (แต่บางคนอาจชอบตรงนี้)

bose c3 ก็ดีนะครับ นุ่มกว่า klipsch ผมก็ชอบนะครับ แต่ผมว่าคุณภาพไม่ค่อยจะคุ้มกับราคาที่จ่ายไป (ผมว่าราคาในไทยโหดมากเลย)

ถ้าอยากได้ยาว ๆ ไม่ต้องแต่งไม่ต้องโมให้ยุ่งยาก มาตัวนี้ครับ 555 เชียร์หน่อย เพราะใช้อยู่...
    edifier s530d ราคาสูงหน่อย (ถ้ามีคนหิ้วน่าจะได้ราคาถูกกว่าไทยเยอะ แต่ว่ามันโคตรหนักเลยครับ) ใช้งานก็ไม่ต้องยุ่งยาก รับ digital in ได้ด้วย หาสาย coax หรือ optic ดี ๆ สักเส้นแล้วต่อจากคอมเสียบเข้า sub จบเลยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เด่วจะลองไปฟังดูก่อน แต่ตอนนี้ชักอยากได้ Harman Kardon soudstick II มากเป็นพิเศษ

แล้วตัวนี้ข้อดีข้อด้อยเป้นอย่างไรบ้างอ่ะครับ (เห็นว่าหน้าตามันสวยดี)
    ูู^^

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เด่วจะลองไปฟังดูก่อน แต่ตอนนี้ชักอยากได้ Harman Kardon soudstick II มากเป็นพิเศษ

แล้วลำโพงตัวนี้ข้อดีข้อด้อยเป้นอย่างไรบ้างอ่ะครับ เคยลองฟังแล้วเสียงใสดี หน้าตาก็ดูดีด้วย แต่ดูเหมือนว่าไม่ใช่แนวเพลงที่ผมฟังเลย (เน้น Metal) 555+
    ูู^^

ดันๆๆๆ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

Klipsch ProMedia GMX A-2.1 อ่า มือ2 ขายกัน 6500 มั้ง ใช้งานเกิน 200 ชั่วโมง เสียงกำลังสวยเลย ผมขาย GMX2.1 ไปสอย PM 5.1 มา ตัวไม่ใช่ Ultra ผมว่าเสียงแข็งกว่า GMX อีก

Bookmarks

Bookmarks