Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ เมนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ เมนบอร์ด

สวัสดีครับพี่ๆ ชาว overclockzone ผมมีปัญหามาให้พี่ๆ ช่วยหน่อยครับ พอดีเมนบอร์ด ผมมันมีแต่ช่องเสียบ USB ช่องเสียบ p2/s ไม่มีอะครับ พอเปิด คอมมา มันก็ใช้อะไรไม่ได้สักอย่างอะครับ คีบอร์ด ก็กดไม่ได้ เม้า ก็ไม่เลื่อน ผมไม่รู้ จะทำอย่างไรอะครับ ใครพอรู้ ช่วยบอก หน่อยนะครับ
    ลืมไป หาไดเวอร์ เองไม่เจอครับ ขอบคุณมากครับ

บอร์ดยี่ห้อ+รุ่นอะไรอ่ะคับ (มันน่าจะมีพอร์ตพีเอสทูสำหรับคีย์บอร์ดด้วยนะ) รอท่านต่อไปคับ

Comment

บอร์ดไม่มี PS/2 แสดงว่าเป็นบอร์ดรุ่นแพงๆ สินะ บอกยี่ห้อ รุ่นมาด้วยครับ
      รวมถึง ยี่ห้อ รุ่น ของ Keyboard ที่ใช้ด้วย
      แล้วที่ว่าใช้ไม่ได้นี่ ใน Windows หรือแค่ใน BIOS ครับ?

Comment

Originally posted by Snake View Post
        บอร์ดไม่มี PS/2 แสดงว่าเป็นบอร์ดรุ่นแพงๆ สินะ บอกยี่ห้อ รุ่นมาด้วยครับ
        รวมถึง ยี่ห้อ รุ่น ของ Keyboard ที่ใช้ด้วย
        แล้วที่ว่าใช้ไม่ได้นี่ ใน Windows หรือแค่ใน BIOS ครับ?
        ผมเห็นแพงๆ ก็มี PS/2 ของคีย์บอร์ดมาให้นิคับ (ส่วนใหญ่จะเป็นเมาส์ที่ไม่มี PS/2)

Comment

คีย์บอร์ดน่าจะมีนะ ของผมไม่มีแค่เม้า

Comment

เข้าไปปรับในไบออสในเมนูแอดว้าน-ในหัวข้อusb ตั้งเป็น enable

Comment

บอร์ด ยี่ห้อ dall ครับ คีบอร์ดที่ใช้ ก็ทั่วๆไปอะครับ gun

Comment

Working...
              X