Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ครับว่าตอนนี้เกมส์...........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ครับว่าตอนนี้เกมส์...........

อยากรู้ครับว่าตอนนี้เกมส์อะไรภาพสวยที่สุดและเล่นสนุกที่สุดครับ

แล้วแต่คนนะ ส่วนตัวก็หลายเกมอยู่

Comment

สนุกที่สุดมันแล้วแต่คนเล่นว่าชอบแนวไหน...
      ภาพสวยสุดก็อยู่ที่รสนิยมบางคนอาจชอบศิลป์ๆแบบ Prince of persia บางคนอาจชอบสมจริงแบบ Crysis...

Comment

เอา คำว่า ที่สุด มัน เจอะจงเกินไปมั้ง แล้วแต่คนชอบน่ะ

สนุก นิกะต้องบอกแนวมาด้วย

แต่ถ้าเอาแบบเกมที่เล่นแล้ว โอ้ว ประทับใจสุดยอด น่าจะลองหามาเล่นนะ มันก็พอมี

มาบอกรายละเอียด เพิ่มหน่อยละกัน

Comment

สนุกที่สุดสำหรับผมตอนนี้....ตอนนี้น่ะนะ

ก็คงเป็น Dawn of War 2 ละมั้ง

แต่ภาพคงไม่ใช่สวยที่สุดหรอกน่ะนะ

แต่ถ้าอยากเล่นภาพสวยๆเทคโนโลยีทันสมัยก็ลองไปเล่นพวก Crysis ดูละกัน

สำหรับคุณแล้วอาจจะได้ทั้งภาพสวยและสนุกก็ได้มั้งครับ

Comment

เกมภาพสวยไม่จำเป็นต้องสนุก
            เกมสนุกไม่จำเป็นต้องภาพสวย
            งงมะ

Comment

ของผม

เกมส์ภาพสวย = maplestory

เกมส์สนุก = CS ภาค มือปืนโลกพระจันทร์

แต่ละคนมันชอบต่างกัน

Comment

leftdead online มันสุดๆ

Comment

ไไม่มีหรอกครับที่จะทั้งภาพสวยที่สุด แล้วยังจะเล่นสนุกสุดไปด้วยเนี่ย เป็นมีแต่ดีได้แค่อย่างเดียว
                  ถ้าจะเอาภาพสวยก็พวกเกมส์สเปคโหดๆจาก EA
                  ถ้าจะเล่นสนุกก็พวก Ubisoft
                  ถ้าจะเล่นสนุกและภาพสวย แต่ไม่ถึงที่สุดก็ Codemasters

Comment

อ๊า....ถามแบบนี้ตอบยากอ่ะ
                    มันแล้วแต่คนชอบอ่ะครับ เหมือนมองผู้ ญ บางคนชอบผมยาว บางคนชอบผมสั้น

แต่ถ้าจะเอาเป็นไกด์ล่ะก็ เค้าจะยอมบอกสเปกก๊ะด๊ะตะเอง

เกมที่เนื้อเรื่องประทับใจที่สุดของผมเลยเล่นทีไรจับใจทุกที - Call of Duty 4 Modern Warfare
                    เกมที่สมจริงแล้วเป็นภาคต่อดีเด่น(ไม่เชิงภาคต่อ เพราะเนื้อเรื่องไม่ต่อกัน)ในใจผม - Farcry2 (สมจริงแต่เจือกยิงยางรถไม่ได้ เวรแท้)
                    เกมแข่งรถสมจริงทั้งระบบขับขี่และฟิสิกส์ - Race Driver Grid
                    เกมเนื้อเรื่องเจ๋งรูปแบบการเล่นโดนใจทำออกมาไม่เสียชื่อ Series เกม - GTA IV
                    เกมที่เล่นดีเล่นได้เรื่อยๆสบายๆไม่ต้องคิดมาก - Sims Series (ทุกภาคเลย)
                    เกมแนว Tactical Shooting สุดใจของผม - Rainbow Six Series (ทุกภาคเว้น ภาค Lockdown)
                    เกมฟันแหลกไม่ยั้งคิด - Devil May Cry Series น่ะแหละคร้าบบบบ
                    เกมสายลับสุดยอดในใจผม(ลงทุนซื้อแผ่นแบบไม่ต้องคิดเลยเกมนี้ ผมชอบเป็นการส่วนตัวนะเกมนี้) - Splinter Cell (ทุกภาค รวมทั้งภาค 5ที่กำลังจะมา)

อิอิ เท่าที่เห็นจะเป็นเกมคนล่ะแนวทั้งหมดเลย เป็นไกด์ให้แระ คุณล่ะชอบสเปกแบบไหนกัน
                    (ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ) (จริงๆแล้วเล่นเยอะมาก แต่ยกที่ชอบมากจริงๆ อ้อ จริงๆแล้ว มีอีกหลายเกมที่ดีๆ แต่ผมไม่ชอบเกมที่ต้องยิงตัวประหลาด/เอเลี่ยน เว้น RE ไว้เกมนึง ไม่ชอบเกมย้อนยุคด้วย)
                    Last edited by Nikita; 18 Mar 2009, 20:49:43.

Comment

ของผม

ภาพสวย H game ของค่าย Unison ออกแบบตัวละครโดยอิโต โนะอิจิ

เกมส์สนุก World of Warcraft

Comment

ตามความคิดผมนะ

กินสเปคที่สุด GTA4 ตอนแรกนั้นเป็น Crysis
                        ภาพสวยที่สุด ผมให้ GTA4 อะ - -* ถึงจะไม่เคยเล่นก็เถอะแต่เห็นเครื่องไฮเอนด์เล่นนี่สุดยอด
                        สนุกที่สุด Aliance Of Valaint Arms Online ของเกาหลีอะครับชื่อย่อ A.V.A.

เห็นด้วยนะครับอย่าง End War ภาพสวยแต่ไม่ค่อยสนุกอะนะเหอๆ

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                          ตามความคิดผมนะ

กินสเปคที่สุด GTA4 ตอนแรกนั้นเป็น Crysis
                          ภาพสวยที่สุด ผมให้ GTA4 อะ - -* ถึงจะไม่เคยเล่นก็เถอะแต่เห็นเครื่องไฮเอนด์เล่นนี่สุดยอด
                          สนุกที่สุด Aliance Of Valaint Arms Online ของเกาหลีอะครับชื่อย่อ A.V.A.

เห็นด้วยนะครับอย่าง End War ภาพสวยแต่ไม่ค่อยสนุกอะนะเหอๆ
                          GTA4 นี่ไม่อยากจะพูดเลยว่าเป็นเกมที่กินสเป็คที่สุด

น่าจะพูดว่าพอตมาห่วยมากกว่า -*- นะครับ ฮะๆ ขำๆ

อาจจะไปกระทบกับแฟนๆก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

Comment

counter-strike

Comment

สนุกสุดของผม

PuzzleQuest

Comment

Working...
                              X