Announcement

Collapse
No announcement yet.

Atikmdag.sys ช่วยด้วยครับเล่นเกมไรไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Atikmdag.sys ช่วยด้วยครับเล่นเกมไรไม่ได้เลย

m/b m3n-h/hdmi
    Phenom X3 8650
    Ram 2 Gb kingston
    His 4830 Fan
    ใช้Driver 9.2 อยู่ครับ 8.12 8.1 ก็ใช้แล้วเป็นเหมือนกันเลย
    Attached Files
    Last edited by blueblood; 18 Mar 2009, 02:23:10.

ดันกระทู้ตัวเอง

Comment

Originally posted by blueblood View Post
      m/b m3n-h/hdmi
      Phenom X3 8650
      Ram 2 Gb kingston
      His 4830 Fan
      ใช้Driver 9.2 อยู่ครับ 8.12 8.1 ก็ใช้แล้วเป็นเหมือนกันเลย
      ไม่มีใครตอบเลยหลอครับ T T

Comment

เฮ้ย นึกว่าเป็นคนเดียว (แก้ไม่ได้เหมือนกัน 3650) รบกวนด้วยเช่นกันครับ

---

Effect ที่ผมเจอนะครับ ต้องบอกว่า เหมือน จขกท น่ะแหละแต่รู้สึกจะรุนแรงกว่า...

อาการผมนะครับ
        Recovery ตัวเอง ติดๆกัน ปรมาณเกือบสิบรอบ
        หลังจากนั้น VGA หายไปจากระบบ
        ทดลองเปลี่ยน จอ สัญญาณภาพก็ไม่มาที่จอ
        ทดลองเปลี่ยน VGA เอา En6200 มาใส่สัญญาณภาพก็ไม่มาเหมือนเดิม
        ลองเปิดจอแต่ปิดเครื่องนะ เอาสายจอแตะที่ port vga ก็มีการรับรู้ว่ามีสัญญาณ(เพิ่งรู้ว่ามันทำงี้ได้)
        เอาล่ะครับ เครียดก็เครียด แฟนอยู่เมืองนอกโทรมาถามว่าอยู่ไหนทำไมไม่ออนเอ็ม....
        ยกเครื่องออกข้างนอกห้อง
        ถอด HDD ออก... ไม่หาย
        ถอด พัดลมทุกตัวออก...ไม่หาย
        ถอด DVD ออก... ไม่หาย
        ตัวน็อต VGA ที่ใช้ล็อกถอดออก... ไม่หาย (เผื่อว่าการ์ดไม่ลงล็อกไง เคยเป็นตอนเครื่องก่อนๆ)
        เครียด...ผ่านไปสอง ชม.
        ถอด CPU ใส่เข้าใหม่... ไม่หาย
        ถอดถ่าน Bios ... ไม่หาย
        ... มึน...
        ถอดแรม... เปิดเครื่อง... ไม่หาย
        เอาแรมผลัดใส่ทีละแผง... ไม่หาย
        เช็ดขาแรม 4 แผง... ใส่.... หายซะงั้น
        -*-
        เอาล่ะเห็นจอละ
        คราวนี้ MemTest.... ครึ่ง ชม. ไม่มี error
        คราวนี้ WinPE รัน BenchMark ก็ไม่ Error
        ต่อ Hdd ประกอบ ทุกอย่างเข้าที่เดิม... (แฟนโทรมาอีกแล้ว...ไปไหนไอ้แก่ ว่างั้น)
        เปิดคอม เข้า SafeMode ReStart กลับเข้า ปรกติ(หวังว่าจะถอดไดร์ฟเวอร์ แต่มันไม่ให้ถอด safeMode)
        ว่าจะอัพไดร์ฟเวอร์ จาก 8.12 ไป 9.2 เลือกแบบกำหนดเอง... อ่าวมันบอกใหม่สุดซะงั้น ลองเทียบๆดูก็ใหม่อย่างมันว่า เลยไม่ได้อัพ
        เปิดหนัง เปิดเกม ทำทุกอย่างที่เรียกการ์ดจอ หวังว่ามันจะเออเรอร์ไหม ... ไม่เป๋นแล้ว
        เปิดเกมทิ้งไว้ตั้งกะสี่ทุ่มยันตอนนี้ก็ไม่เออเรอร์ (เกือบ 11 โมงเข้าไปละ)
        -*-

ตกลงมันเป็นเพราะอะไร หรือหายเพราะอะไร ใครก้ได้บอกที
        VistaSP1 AutoUpdate HD3650 Corsair 1+1+1+1 P5KR Q6600 ไม่ OC Hdd 3 ลูก Enermax 460
        Last edited by alice; 19 Mar 2009, 17:10:31.

Comment

ดันหัย สาวก ATI มาช่วยกานหน่อยเรวๆ

Comment

ไม่มีใครเป็นเลยเหรอ

ปล. bot เกมไว้จนตอนนี้ยังไม่เดี้ยงเลย
            -*- temp 57-58

Comment

- เปลี่ยนไดร์เวอร์
              - ใช้ Riva tune ลด core/mem
              - Clean Uninstall แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่

Comment

Originally posted by sphasuta View Post
                - เปลี่ยนไดร์เวอร์
                - ใช้ Riva tune ลด core/mem
                - Clean Uninstall แล้วลงไดร์เวอร์ใหม่
                ผมลองทำหมดแล้วครับ driver ก็ลงตั้งแต่ 8.1 ตอนนี้ใช้ 9.3 ดีขึ้นนิดหน่อย แต่ก็ยังเป็นอยู่ T T
                ผมใช้ VIsta ultimate นะครับ update หมดทุกอย่างแล้ว windows ก็ลงใหม่หลายรอบแล้วครับ ใช้ XP SP 3 ก็เป็น แต่เป็นหนักกว่า VIsta รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ
                ปล ผมลด เหลือ 500Mhz กับ 750Mhz แล้วครับ
                Last edited by blueblood; 19 Mar 2009, 16:57:23.

Comment

จขกท ครับ จากเรปบนนะครับ พอดีผมก็เพิ่งเป็นเมื่อวานนะ
                  ตอนนี้ผมเปิดทิ้งไว้ตั้งแต่แถวๆ4ทุ่มเมื่อวาน ตอนนี้ยังไม่เป็นอีกเลยครับ
                  -*-
                  เปิดเกมไว้... Game Online น่ะนะ แต่ก็กินเสเปกอยู่ เปิดหนังก็ไม่เป็นครับ
                  -*-

ทั้งนี้ทั้งนั้นเครื่องผมไม่ได้ลงอะไรใหม่จากก่อนเป็นนะครับ ตอนนี้ก็ 8.12 เหมือนเดิม เปิดหนังโป๊ดูผ่าน Codec ที่มาเรียกการ์ดจอเหมือนเดิม เปิดเกมออนไลน์เหมือนเดิม...
                  ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วเกิดจากอะไรเหมือนกัน

แต่จากการที่ผม seach ตามเนต ไปเจอเวปนอกเขาว่า ลองไปดู web ของการ์ดเรา เช่นของผม แซฟไฟล์ ก็อาจมีไฟล์ fix ครับ เวปนอกเขาว่างั้นนะ
                  Last edited by alice; 19 Mar 2009, 17:13:44.

Comment

แอบดันกระทู้ตัวเอง

Comment

โอ้มีคนเป็นเหมือนกัน

Comment

เคยใช้His 4830 Fanอยู่ ไม่เคยเจออ่ะ

Comment

ไม่มีใครแก้ได้เลยหลอครับ เซ็งมากๆเลย T T เล่นเกมไรไม่ได้เลย

Comment

อัดแรมเพิ่มครับ - - ผมเคยเป็น 2GB ขึ้นงี้บ่อยมากพออัด 4 หายซะงั้น - - กินแรมทำใจครับ Driver ไม่ผิด - - lol Nvidia ยังเป็นตอนผมไม่อัด 4GB ลอง ATI , Nvidia หายนะ สำหรับผม ลองยืมแรมมาอัดเพิ่มดูครับ ปัญหาชีวิตของ Vista ครับอยากเล่น DX10 ทำใจ ยอมจ่ายค่าแรมเพิ่มถ้าขี้เกียจก็กลับมา XP ครับมันแนะนำ 2GB แต่อย่าลืมว่าบูตมาก็ 800 MB - 1 GB แล้วเกมอีกละเหอๆ เครื่องผมบูตมาล่อไป 1.1 GB เหลือ 2.9 ให้มันกินเล่น
                            ^^
                            Last edited by Roman9441; 20 Mar 2009, 00:30:17.

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
                              อัดแรมเพิ่มครับ - - ผมเคยเป็น 2GB ขึ้นงี้บ่อยมากพออัด 4 หายซะงั้น - - กินแรมทำใจครับ Driver ไม่ผิด - - lol Nvidia ยังเป็นตอนผมไม่อัด 4GB ลอง ATI , Nvidia หายนะ สำหรับผม ลองยืมแรมมาอัดเพิ่มดูครับ ปัญหาชีวิตของ Vista ครับอยากเล่น DX10 ทำใจ ยอมจ่ายค่าแรมเพิ่มถ้าขี้เกียจก็กลับมา XP ครับมันแนะนำ 2GB แต่อย่าลืมว่าบูตมาก็ 800 MB - 1 GB แล้วเกมอีกละเหอๆ เครื่องผมบูตมาล่อไป 1.1 GB เหลือ 2.9 ให้มันกินเล่น
                              ^^
                              คือ XP SP3 ก็เป็นนะครับ จอฟ้าเลย อีกอย่าง ram ผมกินแต่ 61% เองครับ แค่เล่น itune ก็เป็นแล้วอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X