Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Net Sim จะซื้อ AirCard หรือมือถือ EDGE ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Net Sim จะซื้อ AirCard หรือมือถือ EDGE ดีครับ

เล่นเนตกับโน๊ตบุค ในสถานที่ที่ไม่มี WiFi เลยต้องหันไปใช้ Net Sim

แต่ยังลังเลระหว่างซื้อ AirCard กับมือถือที่มี EDGE ราคาประมาณ 4000 อันไหนถึงจะเข้าท่ากว่าครับ และใช้มือถือที่มี EDGE Class 10 จะเร็วเท่ากับ AirCard หรือเปล่า

AIRCARD ครับ เล่น 3G ได้ด้วย

Comment

ผมใช้ net sim ของ ture ใช้เครื่อง Nokia 3110 ขอบอกว่ามันช้าอ่ะคับ ความเร็วนี่พอๆกับเน็ตบ้าน 56k เลยทีเดียว อยากรู้เหมือนกันว่าจิงๆมันมีที่เร็วๆแล้วราคาไม่แรงมั่งป่าว

Comment

ความเร็วใช้งานจริง

3G ประมาณ 1-2 G

EDGE ประมาณ 100-300 k

Gprs ประมาณ 56k

ถ้าต่อ มือถือ ต้องรองรับ edge ความเร็วประมาณ adsl 256k แล้วพื้นที่ และสัญณาน

ต่อเน็ต แนะนำ Ais - Dtac ความเร็วประมาณ adsl 256k

edge มือถือ หรือ Aircard ความเร็วพอกัน ต่างกันก็นิดหน่อย

- โทรศัพท์จะมีปัญหา เรื่องแบตหมด กะความร้อนของเครื่อง มันจะพังเร็ว
        Last edited by ekhoho; 18 Mar 2009, 02:44:52.

Comment

แอร์การ์ดเลยเพ่ ถ้าโน้ตบุค ไม่ห่วงแบตดีครับ แถมไม่ตกพกโทสับหลายเครื่องด้วย มันเกะกะ

อีกอย่าง ความเร็วจาก แอร์การ์ด กับโทสับ ไม่ต่างกัน ครับ แร้วแต่ รุ่น ยี่ห้อ นั้นๆ แทบไม่รู้สึกเท่าไหร่

แนะนำนิด ถ้าใช้ในเมือง ไม่มีปัญหาสันญาณ EDGE ละก้อ จะใช้แบบ ไหนก้อ ตามใจ USB PCMCIA แต่ถ้า นอกๆเมือง สันญาณ ไม่แน่นอน ใช้แบบ USB ดีกว่าครับ เพราะมันมีสาย เอาไว้ หาคลื่นได้

Comment

มือถือไม่ต้องไม่กลัวแบตหมดหรอกครับ ถ้าใช้สายusbในการเชื่อมต่อมันชาทส์ให้ตลอดเวลาอยู่แล้ว ส่วนตัวใช้edgeเล่นกะมือถือ สัญญาณแกว่ง 70kb - 150 kb

Comment

cdma เลยครับ ความเร็วพอๆกับเน็ต adsl 2M

Comment

เอามาให้ดู sim Dtac ต่อกับมือถือ HTC P3300 ที่ภูเก็ต

ปล. เคยใช้truemove ใช้ได้ครึ่งวันหักซิมทิ้งด้วยความเสียอารมย์ edge เทสได้ 36kps<<<ทุเรศที่สุด

Comment

cdma นี่ของ ฮัท อย่า่งเดียวใช่ไหมครับ เคยเหนมีเน็ตของ ฮัทออกมาเหมือนกันแต่มันถึง 2m เลยเหรอครับ
                  ใครเคยรองใช้ คอนเฟิมหน่อยครับ

Comment

Originally posted by mylovereplay View Post
                    cdma นี่ของ ฮัท อย่า่งเดียวใช่ไหมครับ เคยเหนมีเน็ตของ ฮัทออกมาเหมือนกันแต่มันถึง 2m เลยเหรอครับ
                    ใครเคยรองใช้ คอนเฟิมหน่อยครับ

ชิพตัว CDMA2000 1 x EV-DO Rev.A แรงพอ 2m

แต่ราคา เหอๆ

http://www.thaiseoboard.com/index.php?topic=37381.0

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

อ่า ถามอีกเรื่องนึง เนตซิมของค่ายทรูนี่ มันห่วยมากเลยหรอ เห็นโปรฯ มันน่าสนใจอ่ะครับ 250/ด เล่นกัน Unlimit เลย ของ AIS เป็นแบบจำกัดชั่วโมง

Comment

แนะนำของ AIS ครับ เคยใช้เทียบกับของ TRUE ของ AIS เร็วกว่าครับ เคยลองโหลดบิตดู ได้ตั้ง 20kb กว่าๆ แหนะ ของ true ไม่ไหวครับช้ามาก ที่บอกว่าจำกัดชั่วโมง ไปซื้อโปรไหนครับ ของผมเอาซิมมือถือนี่แหละต่อ ซื้อรายวัน วันละ 39 บาท เล่นได้ไม่จำกัดครับ จนครบรอบวันแหละ

Comment

ของผมใช้ EDGE AIS bit ได้เต็มที่ 25kb ครับ ออกนอกก็ได้เท่าๆกันครับของผม unlimited 800/เดือน

edit

ต่อมือถือนะครับ 5310xm

Comment

ถ้าเป็น CDMA 2000 1X EVDO RevA ต้องเล่นต่างจังหวัดนะครับ ความเร็วเฉลี่ยนจะอยู่ที่ 1.5/0.8 Mbps ครับ จังหวัดที่เล่นได้ต้องอยู่ในภาคเหนือ อีกสาน และใต้ครับ ถ้าอยู่ในภาคเหล่านี้ให้ไปทดอลงใช้ก่อน แล้วจะรู้ว่า mobile internet มันก็มีเร็วๆเหมือนกัน
                            unlimited อยู่ที่ 790 บาท ex VAT ต่อเดือนครับ

Comment

ผมก็ใชัอยู่อะครับ Air Card กับ Sim Dtac ก็พอใช้ได้แต่ต้องทำใจครับแล้วแต่สภาพอากาศด้วยครับ

Comment

Working...
                              X