Announcement

Collapse
No announcement yet.

GIGA : EP31-DS3L ใส่แรม 2gx2 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GIGA : EP31-DS3L ใส่แรม 2gx2 ได้ไหมครับ

สงสัยอ่ะ

อ่านดูในmanual แล้วมันบอกว่าsupport มากสุด 4 gig

เลยไม่รู้ว่ามันเป็นแบบ 1x4 gig ไหม

ถ้าเป็นแรม 2 หน้าจะใส่ได้ 2 ตัว แต่ถ้าแรม 1 หน้าจะใส่ได้ 4 ตัว นะถ้าจำไม่ผิด อิๆ

Comment

ได้

Comment

บอร์ดต้องเป็น REV. ล่าสุดไหมครับ
        เห็นมี 1.0 , 2.0 , 2.1

ปล. ผมใช้ GEIL ULTRA ครับ
        Last edited by bohemian; 18 Mar 2009, 11:17:53.

Comment

ตามนั้น

ใส่ได้ครับ

Comment

โอ้.....ขอบคุณครับ

Comment

ได้ครับ

เซงโคตร ซื้อ 2gb มา กะจะใส่ กับตัวเก่า 1g*2 เพื่อเป็น 4gb

ไฟพาวเวอร์ดันไม่พอ เลยขายให้เพื่อนไปเลย T_T ขาดทุน 70 บาท

Comment

ใส่ได้ครับผมใช้อยู่

Comment

ถามอีกอยากครับ
                  ep31-ds3l เนี่ยมันสามารถล๊อคบัส PCIex ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by bohemian View Post
                    ถามอีกอยากครับ
                    ep31-ds3l เนี่ยมันสามารถล๊อคบัส PCIex ได้ไหมครับ
                    ผมเคยล๊อคบัสที่ 101 แต่มันไม่อยู่ครับ มันจะกลับคืนค่าเดิมตลอด แต่ของคนอื่นไม่แน่ใจนะครับว่าได้หรือป่าว

Comment

REV.2.1 ล่าสุดล๊อคได้ครับ

Comment

ขอถามหน่อยครับ ว่า

เดิมมีแรม GEIL ULTRA 1G x2/800 (2G) อยู่แล้วคับ
                        ถ้าอยากจะซื้อแรมมาเพิ่ม เลือกแบบไหนดี

ขายมือ2 ได้งบมา 1000 บาท
                        เอา 1000บาท + ประมาณ 600 - 800 ได้ 2G x2 (4G) มือ2 ในราคา 1600 - 1800 บาท หรือมือ1 2000 บาท

ไม่ขาย ซื่อมือ2 มาอีกชุดจะเป็น 1G x 4 (4G) ในราคา 1000 - 1200 ราคามือ 1 อยู่ที่ 1350 บาท

ท่านเลือกแบบไหน
                        และในด้านการใช้งานมีผลต่อ cpu แต่ละ core หรือเปล่าครับ CPU ผมมัน4 core ควรใช้ 2x2 หรือ 1x4 ดี

Comment

REV.2.1 ล่าสุดล๊อคได้ครับ
                          ล็อคได้จริงๆหรอ... เสียดายๆๆๆ ขายกินไปและ

Comment

ได้แน่นอน..เคยใช้อยู่ครับ 100%

Comment

Working...
                            X