Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ ฟ้าผ่าเมื่อคืนคอมดับ ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ ฟ้าผ่าเมื่อคืนคอมดับ ~

ฟ้าผ่าเมื่อคืนอะค้ับ

คอมดับเลย เปิดก็เปิดไม่ติด
    มีใครเคยเป็นมั่งคับ
    ละแก้ไขอย่างไร

ยืนไว้อาลัย 1 นาที T-T

Comment

ลองถอด psu ออกมาจั๊มสายสีเขียนกับสีดำเส้นไหนก็ได้ ดูว่ามันทำงานหรือป่าว ถ้าไม่ทำงาน แสดงว่า psu เสีย ถ้ามันทำงาน แสดงว่า m/b เสีย แต่ผมคคิดว่า psu จะเสียก่อนเพื่อน อุปกรณ์ที่ต่อกับมันก็มีสิทะิ์เสียเช่นกัน ยังไงก็เช็ค psu ก่อนอันแรก เพราะมันโดนก่อนเพื่อน

Comment

งานเข้าครับ
        ถ้ามีUPSจะไม่มีปัญหานี้ครับ

Comment

ขอให้โชคดีครับ หวังว่าคงพังแค่psu

Comment

อย่าบอกนะๆเล่นๆอยู่ ฟ้าผ่าเปรี๊ยงเครื่องดับเลย << ไม่รอดๆ
            หรือเสียบไฟไว้ไม่ได้เปิด ฟ้าผ่าเปรี๊ยง เปิดมาไม่ติด << แล้วแต่บุญกรรมที่ท่านทำมา
            หรือถอดสายไว้ แต่มีสายแลน ฟ้าผ่าเปรี๊ยง เปิดมาไม่ติด << อันนี้ข้าน้อยไม่รู้

Comment

ขอให้แก้ไขได้นะครับ

Comment

หา psu สำรองมาเปลี่ยนดูก่อนครับ ยืมเพื่อนก้ได้

Comment

UPSโดนฟ้าผ่าก็จบครับ ญาติเจอมาแล้ว แต่ไม่อยู่บ้าน ระเบิดเลยครับพี่น้อง
                  นับตั้งทีวี ตู้เย็น UPS อุปกรณ์ทุกอย่างที่เสียบปลั๊กอยู่
                  ซื้อใหม่ทั้งบ้าน

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                    UPSโดนฟ้าผ่าก็จบครับ ญาติเจอมาแล้ว แต่ไม่อยู่บ้าน ระเบิดเลยครับพี่น้อง
                    นับตั้งทีวี ตู้เย็น UPS อุปกรณ์ทุกอย่างที่เสียบปลั๊กอยู่
                    ซื้อใหม่ทั้งบ้าน
                    ฟ้าผ่า หรือ ขโมยขึ้นบ้าน

โดนทีไปหมดเลย 555+

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                      งานเข้าครับ
                      ถ้ามีUPSจะไม่มีปัญหานี้ครับ
                      UPS ช่วยอะไรได้หร๋อคับ ตอนฟ้าผ่า

Comment

แล้วฟ้ามันผ่า ไปตรงไหนอะนั่น งง

Comment

เข้าหน้าร้านระมัดระวังเรื่องการเล่นคอมด้วยนะครับ
                          เพราะว่าฟ้าเเรงมาก ๆ

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
                            UPS ช่วยอะไรได้หร๋อคับ ตอนฟ้าผ่า
                            บางทีก็ช่วยไม่ได้ครับ

Comment

ยืนไว้อาลัยให้มัน

Comment

Working...
                              X