Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรมแล้วจอฟ้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรมแล้วจอฟ้าครับ

RAM เดิมBUS 533 1*2 G RAMใหม่ BUS 667 1*2G ตอนแรกใส่ได้ แต่มันวิ่งรวมกัน 3.35 G
    สักพักมันเปิดโปรแกรมไม่ได้ ผมเลย re-start ใหม่ ที่นี้จอฟ้าเลยครับ มันเป็นอะไรครับ ram เก่า 16 ชิพ ram ใหม่ 8 ชิพ m/b ลองรับถึง bus 667 นะครับ อาการเหมือนมันไม่รู้จักแรมใหม่ ผมต้องทำไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับครับ

ควรจะใส่บัสอย่างใดอย่างหนึ่งครับ ถ้า 667 ก็ 667 ไปเลย จะดีกว่า เเฟตไปออสครับ ถ้าอยากให้มันรู้จัก..เเรมใหม่ เพราะท่านว่าบอร์ดมันรองรับ คริๆๆ

Comment

ผมก็เคยเป็นกับโน๊ตบุกครับ ตอนใส่กิกเดียวไม่มีปัญหาพอเพิ่มอีก 2 กิกที่นี้สักพักก็จะเกิดอาการทำนองนี้ล่ะครับสุดท้ายขายแรมให้เพื่อน หมดหวัง

Comment

ใส่667อยากเดียวก้อฟ้าทำไงดี

Comment

ลอง 533 เหมือนเดิม ดูว่าหายรึเปล่า
          ปกติ ไบออสมันลากให้แรมวิ่งเท่ากันได้นี่ครับ
          ถ้ามี 533+667 ก็ลากให้ 667 ทั้ง 2 ตัวได้เลย

Comment

บัสมันไม่เกี่ยวครับ อีกตัว533 อีกตัว800 ก็ไม่ขึ้นจอฟ้าหรอกครับ แต่มันจะดูอัลกันไม่ได้ แต่ควรจะให้ยี่ห้อเดียวันทั้งหมด บางทีคนละยี่ห้อมันอ่จจะไปขัดกันก็ได้

Comment

อาการนี้แรมไม่เข้ากับ m/b ครับอ่านคู่มือดูก่อนครับว่า part ram เราเข้ากะบอร์ดนึป่าว

Comment

Working...
              X