Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคอม2เครื่องบ้านเดียวกัน จะแชร์เน๊ตยังไงครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคอม2เครื่องบ้านเดียวกัน จะแชร์เน๊ตยังไงครับ..

มีคอม2เครื่องบ้านเดียวกัน ******งกัน 10 เมตร จะแชร์เน๊ตยังไงครับ..

อุปกรณ์ที่ผมมีตอนนี้คือ ผมใช้ โมเด็ม ADSL . .ต่อเครื่องแรกอยู่ครับ

ทีนี้ผมต้องไปซื้ออะไรมาเพิ่มบ้างครับ

(กำลังจะออกไปซื้อแล้ว...) ขอบคุณครับ

เอาแบบ ประหยัดก็ได้ครับ LAN ธรรมดา ไม่ต้อง ไร้สาย อิอิ

Originally posted by indytrade View Post
    มีคอม2เครื่องบ้านเดียวกัน ************งกัน 10 เมตร จะแชร์เน๊ตยังไงครับ..

อุปกรณ์ที่ผมมีตอนนี้คือ ผมใช้ โมเด็ม ADSL . .ต่อเครื่องแรกอยู่ครับ

ทีนี้ผมต้องไปซื้ออะไรมาเพิ่มบ้างครับ

(กำลังจะออกไปซื้อแล้ว...) ขอบคุณครับ

เอาแบบ ประหยัดก็ได้ครับ LAN ธรรมดา ไม่ต้อง ไร้สาย อิอิ
    ซื้อการ์ดแลนใส่เครื่องที่ต่อเน็ตอีกตัวครับ แล้วต่อสายแลนจากการ์ดตัวนั้นไปยังเครื่องลูกแล้วแชร์อินเตอร์เน็ต คลิ๊กขวาตรง properties ที่จะแชร์ของการ์ดแลนตัวนั้นครับ แล้วเลือกเมนู advance ลองทำดูครับไม่ยาก

Comment

Originally posted by angmars View Post
      ซื้อการ์ดแลนใส่เครื่องที่ต่อเน็ตอีกตัวครับ แล้วต่อสายแลนจากการ์ดตัวนั้นไปยังเครื่องลูกแล้วแชร์อินเตอร์เน็ต คลิ๊กขวาตรง properties ที่จะแชร์ของการ์ดแลนตัวนั้นครับ แล้วเลือกเมนู advance ลองทำดูครับไม่ยาก
      ก็คือซื้อแค่การ์ดแลน แล้วก็ สายแลน เพิ่มมา ใช่ไหมครับ

ปล. แล้วที่เหนเค้าใช้พวก Router กัน แบบนั้น มันยุ่งยากกว่าปะครับ..

Comment

ไม่ใช้ Wireless ADSL Router เลยหล่ะครับเผื่ออนาคต ตัวเดียวอยู่หมัด

Comment

Originally posted by jojoer View Post
          ไม่ใช้ Wireless ADSL Router เลยหล่ะครับเผื่ออนาคต ตัวเดียวอยู่หมัด
          มีงบอยู่แค่ 1500 เองครับ อิอิ

Comment

Originally posted by angmars View Post
            คลิ๊กขวาตรงใหนครับ(ขออณุญาติ จขกท.นะครับ)

Comment

Working...
            X