Announcement

Collapse
No announcement yet.

การลบตัวเกมส์ออกจาก.เพิ่มหรือเอาโปรแกรมออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การลบตัวเกมส์ออกจาก.เพิ่มหรือเอาโปรแกรมออก

คือ.ตัวกระผมลงเกมส์แล้วเข้าเกมส์ไม่ได้ ก็เลยจะลบแล้วจะลงใหม่ ตอนจะลบผมเข้าไปที่เพิ่มหรือเอาโปรแกรมออก แล้วกดออก ท่านก็ถาม ใช่หรือไม่ใช่ ผมตอบใช่ ท่านคอมก็ถามอีกใช่หรือไม่ใช่ ผมก็ดันไปตอบว่าไม่ใช่ ผลออกมาตัวชื่อเกมส์อยู่ แต่ตัวเลขหมดไป ทีนี้จะลบยังไงก็ลบไม่ได้ ทำงัยครับพี่น้อง.เด็กใหม่ๆ มาก

มันเหลืออะไรก็ลบออกสิครับ

หรือลบไม่ใช้ก็ลอง Your Unistaller ดูนะครับ

Comment

ถามได้งงดีครับ ก็เข้า control panel>>>add/remove program>>>เลือกเกมที่จะลบ>>>unistall แค่นั้นเอง
      ไอ้ที่ถามว่าใช่ไม่ใช่มันคงถามว่าจะให้เก็บเซฟไว้มั้ยหรือลบทิ้งทั้งหมดเลย หรือบางเกมมันก็เก็บ folder ที่มีแต่ชื่อเกมมันเปล่าๆไว้จะลบหรือไม่ลบก็ได้ซึ่งถ้าจะลงใหม่มันก็ลงที่ folder เดิม

Comment

ทำตามที่ท่านบอกแต่ก็ลบไม่ได้

Comment

ตัวเลขไปหมดนี่มันยังไง ขนาดไฟล์หรอ

ไอ้ชื่อเกมที่ยังอยู่นี่อยู่หน้าจอหรอ หรือ อยู่ใน add/remove program

Comment

' ' งง ตามๆ กัน - - เข้ามางงเลย 55+ ลองใช้โปรแกรม CCleaner http://www.filehippo.com/download_ccleaner/ ดูสิครับ ลบหมดจดดี ถ้ามันถามอะไรท่านก็ตอบใช่ไปก่อน (เรื่องอื่นไว้ว่ากันทีหลัง) ...

Comment

ชื่อเกมส์ยังอยู่ที่add/remove program แต่ขนาดไฟล์ไม่มีสักแอ่ะ.ลบยังไงก็ลบไม่ได้ครับท่าน

Comment

ผมลบตัวเกมส์ที่ไม่มีไฟล์ออกได้แล้วครับท่านพี่คือผมใช้โปรแกรม uninstaller2008 pro

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                  X