Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยนspec notebookได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยนspec notebookได้ป่าวครับ

คือตอนนี้ใช้notebook toshiba รุ่นนี้อะครับ

Portégé M500-P141T
    (PPM50L-04K015)

• Intel® Centrino™ Mobile Technology
    - Intel® Core™ Duo Processor T2300
    (1.66GHz, 2MB L2 Cache, 667MHz FSB)
    • Microsoft Windows® XP Home Edition ของแท้
    (Windows® Vista Capable)
    • 512MB DDR2, 80GB HDD Serial ATA
    • DVD SuperMulti Double Layer Drive
    • 12.1" WXGA TFT CSV
    • Intel® GMA 950 with 8-128MB Shared VRAM
    • 3USB, i.Link, 5 in 1 Card Reader
    • Cool Pearl White Color, Thai Keyboard

แล้วมันไม่พอจะเล่นเกมอะครับ อยากทราบว่าเราจะไปเปลี่ยนSpecในเครื่องได้ป่าว แบบเพิ่มแรม เปลี่ยนการ์ดจอ อะไรประมาณนี้อะครับ

และถ้าเปลี่ยนได้ ซื้อมาเปลียนเองได้ป่าวครับ หรือต้องยกไปร้าน

และรบกวนอีกอย่างครับ ถ้าเพิ่มแรมอย่างเดียวเป็น2Gb มันจะเร็วขึ้นป่าวอะครับ ตอนนี้เล่นpoint blank แล้วมันกระตุกๆ เพิ่มแรมอย่างเดียวจะหายกระตุกไหมครับ

ขอบคุณครับ

สนใจเปลี่ยน CPU ป่ะครับ

ผมมี Core 2 Duo T5550

ขาย 3,000 พร้อมเปลี่ยนให้ฟรีครับ

Comment

Originally posted by jehuty View Post
      สนใจเปลี่ยน CPU ป่ะครับ

ผมมี Core 2 Duo T5550

ขาย 3,000 พร้อมเปลี่ยนให้ฟรีครับ
      มีงบไม่ถึงอะครับ

Comment

เปลี่ยนไม่ได้ครับ เต็มที่ก็แค่เพิ่มแรมเป็น2g ซึ่งเร็วกว่าเดิมเยอะครับ

ส่วนPB นี่อัพแรมแล้ว ก็พอไปวัดไปวาได้ครับ

ว่าแต่กระตุกนี่กระตุกแบบไหนเหรอครับ หรือค้างไปเลย

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
          เปลี่ยนไม่ได้ครับ เต็มที่ก็แค่เพิ่มแรมเป็น2g ซึ่งเร็วกว่าเดิมเยอะครับ

ส่วนPB นี่อัพแรมแล้ว ก็พอไปวัดไปวาได้ครับ

ว่าแต่กระตุกนี่กระตุกแบบไหนเหรอครับ หรือค้างไปเลย
          หรอครับ

กระตุกแบบไม่ค่อยลื่นอะครับ ยิงไม่ตาย แหะๆ

Comment

อย่าหาว่างั้น ว่างี้เลยนะคับ -_- จิงๆแล้ว มานไม่สามารถจะเปลี่ยนได้ สำหรับรุ่นของท่าน

และ ถ้า "สมมุติ" ท่านใช้ รุ่นอื่น ที่มานสามารถเปลี่ยนได้ (การ์ดจอ MXM) มี 3000 ก้อไม่พอเปลี่ยนครับ
            ขั้นต่ำๆ ก้อ 7000+ ผมว่า การ์ดจอ ดีๆ

Comment

Originally posted by Zerokung View Post
              อย่าหาว่างั้น ว่างี้เลยนะคับ -_- จิงๆแล้ว มานไม่สามารถจะเปลี่ยนได้ สำหรับรุ่นของท่าน

และ ถ้า "สมมุติ" ท่านใช้ รุ่นอื่น ที่มานสามารถเปลี่ยนได้ (การ์ดจอ MXM) มี 3000 ก้อไม่พอเปลี่ยนครับ
              ขั้นต่ำๆ ก้อ 7000+ ผมว่า การ์ดจอ ดีๆ
              ครับ ขอบคุณครับ

งั้นเพิ่มแรมอย่างเดียว แต่ราคาประมาณเท่าไรอะครับ

Comment

820 ครับ

Comment

ข้อจำกัดของโน็ตบุ๊ตการ์ดจอออนบอร์ดคือ ไม่สามารถเปลี่ยนการ์ดจอได้ ไม่ว่าจะโดยกรณีใดก็ตามครับ ดังนั้น การ์ดจอออนบอร์ดอยากเล่นเกมต้องทำใจครับ เพราะมันทำอะไรไม่ได้เลยจริงๆ

อยากเปลี่ยน CPU ทำได้ครับ แต่ไม่ได้ช่วยให้เล่นเกมได้มากขึ้น แค่ช่วยให้โหลดอะไรต่างๆเร็วขึ้นครับ อาจจะเล่นเกมเดิมได้เร็วขึ้น แต่ก็เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้หรอก

เพิ่มRAM ผมว่าเป็นทางเลือกที่ถูกที่สุด และคุ้มที่สุดแล้ว ไม่ได้ช่วยให้เล่นเกมได้มากขึ้นหรอกนะ แต่โหลดเร็วขึ้นเห็นๆครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆคนครับ ได้ความรู้เยอะ

Comment

Working...
                    X