overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: Notebook ACER ไม่ดีตรงไหนหรอ ?

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

Default Notebook ACER ไม่ดีตรงไหนหรอ ?

ตามนี้นเลยครับ เล่นอยู่ในพันทิป มีแต่คนบอกให้เล่นแบรนด์อื่น ผมก็งง ว่าทำไมหว่า ?
    เห็นก็ยังมีคนใช้กันพอสมควรนี่

เพราะอะไรหรอครับ ?

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

-..-

ใช้ดีออก เนอะ ^^ ( 2 ปี ชิวๆ )
    ผมรู้คุณก็ใช้ หิหิหิ (เครื่องใช้ส่วนตัว)

OverclockZone Member tteddy's Avatar
    มหานครประเทศสารขัณฑ์

^
    ^
    น่าใช้

...

เคยใช้ Acer ครับ ก็ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ
    ที่เปลี่ยนเพราะเอาไปให้หลานเล่น ไม่ได้เสียอะไร

OverclockZone Member Itska's Avatar

55 น่าใช้มากกกกกกก
    ผมก็ใช้แต่ไม่มีแบบข้างบน

OverclockZone Member

เพื่อนๆของเราก็ใช้อยู่หลายคนเลยค่ะ บางคนใช้ดีนะ ทำตกจากโต๊ะลงพื้นยังไม่พัง บางคนใช้มาหลายปีแล้วบ่นว่าทำไมไม่พังจะได้ซื้อใหม่ แต่บางคนก็โชคร้าย พังภายในปีเดียว บางคนใช้เล่นเกมส์จนจอดับไปก็มี

คนที่ใช้แล้วดีอาจไม่มาโพสต์ แต่คนที่โชคร้ายอาจกลัวว่าท่านอื่นจะประสบเคราะห์กรรมเดียวกันหรืออาจอยากระบายหรือขอความช่วยเหลือ จึงมาโพสต์บอกเล่าเก้าสิบให้เราทราบ คนใช้เยอะก็ต้องมีคนโพสต์เยอะเป็นธรรมดาค่ะ

OverclockZone Member pattyna's Avatar

เมื่อก่อนแบนด์นี้ ซื้อแล้วเหมือนจับฉลากครับ ดีไม่ดีปะปนกัน
    แต่สมัยนี้เข้าพัฒนาแล้ว จากจุดผิดพลาด

คงต้องให้คนใช้งานจริงอีกหลายๆท่านช่วยแถลงไข

ดีครับผมก็ใช้อยู่ (ไม่ดีไม่ได้ไม่มีเงินซื้อใหม่แล้วครับ ฮิฮิ....ๆ )

เราชอบacer มากว่า hp นะ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

ประโยคเด็ดจาก acer ปัจจุบัน

"gemstone body ดำ ทำการบ้านมาดี"

OverclockZone Member popozz's Avatar

ผมใช้ acer 5020 ครับ นานแล้วเหมือนกัน
    มีปัญหาเมื่อใช้ไป2-3ปี
    ร้อนจนดับเอง
    ฝาพับแตกเพราะจุดพับไม่ดี
    HDD พัง
    รุ่นใหม่ๆอาจจะไม่เป็นแล้วนะ แต่มันฝังใจเลยจะไม่ใช้อีกแล้วล่ะ
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

มาบอกอีกคนว่า บอดี้ใหม่ สามารถแก้ปัญหาเรื่องความร้อนได้แล้ว

ทำให้อึดขึ้นเยอะ ไม่มีงอแง

จากที่ฟังๆมาให้เล่นรุ่นแรงๆไปเลย จะได้คุณภาพดีกว่า

และจากความเห็นส่วนตัว ไม่ชอบบอดี้ครับ เลยตัดทิ้งทันที และก็ยังไม่เคยเปลี่ยน - -'

OverclockZone Member Golf-125Z's Avatar

ผมใช้งานอยู่คับ ดีมากๆ ผมรุ่นacerรุ่นใหม่ๆทำดีแล้วนะครับ ไม่เคยงอแงเลย ส่วนรุ่นเก่าเพื่อนผมซื้อมาได้เกือบ2ปีแหละ ทุกวันนี้ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย รับรอง คุณภาพครับ

OverclockZone Member panpan12's Avatar

ผมเห็นแฟนพี่ผมซื้อมาใช้ไม่ถึง3เดือน ต้องลงwindowไหม่ไป3-4รอบแล้วอ่ะคับ แต่มันเป็นรุ้นถูก นะคับ ไม่รู้
    รุ้นไร แต่ราคาไม่เกิน 30000 โดนส่วนตัว ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันคับ แต่ถ้าได้รุ้น แรงๆๆ ผม ก็เอานะ

OverclockZone Member prv_c4's Avatar
    ลาดพร้าว 48 - Bangkok

สำหรับผม โน๊ตบุ๊ค ทุกตัว มีข้อดีและข้อเสียทุกตัว แต่ขึ้นอยู่กับคนใช้มากกว่าครับ ผมใช้ Acer ตลอดใช้รักษาดูแลมัน มันก็จะอยู่กับเรานานๆครับ ถึงตัวแพงๆก็เถอะต่อให้เทพขนาดไหนถ้าใช้ไม่รักษาก็เท่านั้น

OverclockZone Member Evolution9's Avatar

ถูกต้องนะค๊าฟ โน๊ตบุ๊ค ทุกตัว มีข้อดีและข้อเสียทุกตัว
    คุณซื้อ แบรนด์XXXX เป็นเครื่องแรก ใช้มาได้2ปีไม่มีงอแง รักแบรนด์นี้มากมาย
    กับคุณซื้อ แบรนด์XXXX เป็นเครื่องแรก ใช้ได้ไม่กี่วัน พัง!!! ..... ความรู้สึกมันต่างกันคับเถียงกันไม่ได้
    สินค้าทุกตัวจากโรงงาน มีสิทธิ์ที่จะเีสียได้แม้เพิ่งแกะกล่องเปิดครั้งแรก ไม่งั้นเขาจะรับประกันกันทำไม ชิมิๆ

OverclockZone Member NoskyTauw's Avatar

acer มันเกลื่อนจิงๆนะ
    MSI โลด

OverclockZone Member T_Udon's Avatar

แล้วแต่คนใช้เป็นหรือไม่เป็น อันนี้สำคัญมาก
    ACER ผมก็ใช้อยู่ ยังไม่เคยมีปัญหาครับ
    แต่คนอาจจะเจออะไรมาบ้างก็เลยติดใจครับ เรื่องปกติครับ
    ของ100ชิ้น อาจจะมีบางชิ้นไม่ดีเต็ม 100 ก็เลยมีปํญหา
    คนใช้เป็น ต่อให้เครื่องกระจอก ก็ไม่มีปัญหา ใช้คุ้ม
    คนใช้ไม่เป็น ยี่ห้อไหนก็มีปัญหา เพราะไม่รู้วิธีใช้คอมพิวเตอร์

คนบางคนยังคิดว่า โน๊ตบุคมันเหมือน TV, เครื่องเล่นVDO หรือเครื่องเกม
    เสียบปลั๊กปุ๊บ ก็ใช่้ได้อย่างใจปั๊บ ทำได้ทุกอย่าง

ตอนนี้ผมใช้ VAIO E อยู่ เครื่องเก่าเป็น ACER 6935G

อยากจะบอกว่า ACER เสียงดีกว่าจมเลยครับ มันจำลองเสียงออกเป็น 5.1 ได้ แต่ VAIO ทำได้แค่สเตอริโอ

หรือว่าผมยังหาวิธีไม่เจอก็ไม่รู้นะครับ อย่างน้อยๆ ACER ก็เสียงดีกว่านะเออ

OverclockZone Member tar2199's Avatar

ผม Aspire 4935 ก็ดีนะคับยังไม่เคยเสียเลย ลงวินโดว์7 สวยงาม ยกเว้นเรื่องไดรเวอร์ไมค์อะ พอเปิดไมค์ุคุยกะสาวๆ นี่ไม่มีเสียงพูดเลยมีแต่เสียง แต่ตอนลง xp ไม่เป็นไรใช้ได้ทุกอย่าง สงสัยมีปัญหาแค่ไดรเวอร์ ผมว่าเครื่องก็มีปัญหาคล้ายๆ กันลย

สรุป ผมก็ว่า Acer มันก็ดีนะ อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks