Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ACER ไม่ดีตรงไหนหรอ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ACER ไม่ดีตรงไหนหรอ ?

ตามนี้นเลยครับ เล่นอยู่ในพันทิป มีแต่คนบอกให้เล่นแบรนด์อื่น ผมก็งง ว่าทำไมหว่า ?
    เห็นก็ยังมีคนใช้กันพอสมควรนี่

เพราะอะไรหรอครับ ?

-..-

ใช้ดีออก เนอะ ^^ ( 2 ปี ชิวๆ )
    ผมรู้คุณก็ใช้ หิหิหิ (เครื่องใช้ส่วนตัว)

Comment

^
      ^
      น่าใช้

...

เคยใช้ Acer ครับ ก็ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ
      ที่เปลี่ยนเพราะเอาไปให้หลานเล่น ไม่ได้เสียอะไร

Comment

55 น่าใช้มากกกกกกก
        ผมก็ใช้แต่ไม่มีแบบข้างบน

Comment

เพื่อนๆของเราก็ใช้อยู่หลายคนเลยค่ะ บางคนใช้ดีนะ ทำตกจากโต๊ะลงพื้นยังไม่พัง บางคนใช้มาหลายปีแล้วบ่นว่าทำไมไม่พังจะได้ซื้อใหม่ แต่บางคนก็โชคร้าย พังภายในปีเดียว บางคนใช้เล่นเกมส์จนจอดับไปก็มี

คนที่ใช้แล้วดีอาจไม่มาโพสต์ แต่คนที่โชคร้ายอาจกลัวว่าท่านอื่นจะประสบเคราะห์กรรมเดียวกันหรืออาจอยากระบายหรือขอความช่วยเหลือ จึงมาโพสต์บอกเล่าเก้าสิบให้เราทราบ คนใช้เยอะก็ต้องมีคนโพสต์เยอะเป็นธรรมดาค่ะ

Comment

เมื่อก่อนแบนด์นี้ ซื้อแล้วเหมือนจับฉลากครับ ดีไม่ดีปะปนกัน
            แต่สมัยนี้เข้าพัฒนาแล้ว จากจุดผิดพลาด

คงต้องให้คนใช้งานจริงอีกหลายๆท่านช่วยแถลงไข

Comment

ดีครับผมก็ใช้อยู่ (ไม่ดีไม่ได้ไม่มีเงินซื้อใหม่แล้วครับ ฮิฮิ....ๆ )

Comment

เราชอบacer มากว่า hp นะ

Comment

ประโยคเด็ดจาก acer ปัจจุบัน

"gemstone body ดำ ทำการบ้านมาดี"

Comment

ผมใช้ acer 5020 ครับ นานแล้วเหมือนกัน
                    มีปัญหาเมื่อใช้ไป2-3ปี
                    ร้อนจนดับเอง
                    ฝาพับแตกเพราะจุดพับไม่ดี
                    HDD พัง
                    รุ่นใหม่ๆอาจจะไม่เป็นแล้วนะ แต่มันฝังใจเลยจะไม่ใช้อีกแล้วล่ะ
                    ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

มาบอกอีกคนว่า บอดี้ใหม่ สามารถแก้ปัญหาเรื่องความร้อนได้แล้ว

ทำให้อึดขึ้นเยอะ ไม่มีงอแง

Comment

จากที่ฟังๆมาให้เล่นรุ่นแรงๆไปเลย จะได้คุณภาพดีกว่า

และจากความเห็นส่วนตัว ไม่ชอบบอดี้ครับ เลยตัดทิ้งทันที และก็ยังไม่เคยเปลี่ยน - -'

Comment

ผมใช้งานอยู่คับ ดีมากๆ ผมรุ่นacerรุ่นใหม่ๆทำดีแล้วนะครับ ไม่เคยงอแงเลย ส่วนรุ่นเก่าเพื่อนผมซื้อมาได้เกือบ2ปีแหละ ทุกวันนี้ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย รับรอง คุณภาพครับ

Comment

ผมเห็นแฟนพี่ผมซื้อมาใช้ไม่ถึง3เดือน ต้องลงwindowไหม่ไป3-4รอบแล้วอ่ะคับ แต่มันเป็นรุ้นถูก นะคับ ไม่รู้
                            รุ้นไร แต่ราคาไม่เกิน 30000 โดนส่วนตัว ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันคับ แต่ถ้าได้รุ้น แรงๆๆ ผม ก็เอานะ

Comment

สำหรับผม โน๊ตบุ๊ค ทุกตัว มีข้อดีและข้อเสียทุกตัว แต่ขึ้นอยู่กับคนใช้มากกว่าครับ ผมใช้ Acer ตลอดใช้รักษาดูแลมัน มันก็จะอยู่กับเรานานๆครับ ถึงตัวแพงๆก็เถอะต่อให้เทพขนาดไหนถ้าใช้ไม่รักษาก็เท่านั้น

Comment

Working...
                              X