Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ RAID ของ Asus Drive Xpert

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ RAID ของ Asus Drive Xpert

มานจะแรงขึ้นมากไหมอะ
    เผื่อจะเพิ่มอีกตัวนึง

ตัว นั้น จะ เป็น การ เลือก Mode ในการ ทำ raid 0 raid 1 ได้
    คือ จะเลือกในรูป ของ ความปลอดภัยของ ข้อมูล หรือ ความ เร็ว
    เรื่องความเร็ว ตามหลักการแล้วจะทำให้ ทำการส่งไฟล์ เร็ว ขึ้น 2 เท่า
    เขาเอาไว้ ดู หนัง hi-def ส่วนเรื่องการเล่นเกม(ประเด็ดสำคัญ)อาจจะไม่ทำให้เร็วขึ้น
    ศึกษา ปัญหา ที่อาจจะเกิดตามมาไว้ก่อนก็ ดี Asus Drive Xpert ไม่ค่อยมีคนได้ลองเท่าไร นัก

Comment

อืม....
      ถ้าไช้raid0ของมันแล้วจะโหลดด่านของเกมเรวขึ้นตามด้วยไหมอะคับ...
      (เกมประเภท Portal, Half-Life 2 Episode Two)

Comment

Raid 0 ถ้าเอาแบบบบบบบบว่าตรามความเข้าใจของผมนะครับ

สมมุติ HDD2ลูก Raid 0 = 2คนแบ่งงานไปส่งคนละครึ่ง
        Raid 1 = 2คน คนนึงเก็บงานอีกคนนึงก๊อบเก็บไว้ แล้วคนใดคนนึงเอาไปส่ง
        HDD4ลูก Raid 10 = 4คน 2คนแบ่งงานไปส่ง อีก2 สำรองงาน

Comment

แรงขึ้นตามที่ Raid 0 ควรจะเป็นครับ

Drive Xpert มันก็คือการ set raid ที่ ASUS เอามาทำให้มันใช้ง่ายขึ้นอ่ะ (เป็นจุดขาย Mainboard)

Comment

สรุปว่าเร็วขึ้นไช้ไหมครับ

Comment

กำ...ช่วยตอบหน่อย

Comment

ตอบหน่อยดิครับว่า
                สรุปมานจะโหลดแมบเร็วขึ้นด้วยไช่ไหมครับ

Comment

เรวขึ้นแน่นอนสำหรับRaid0

Comment

Working...
                  X