Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นอย่างผมช่วยบอกทีครับ (แล้วอาการอย่างนี้เกิดขึ้นได้ไง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเป็นอย่างผมช่วยบอกทีครับ (แล้วอาการอย่างนี้เกิดขึ้นได้ไง)

สเป็กผมตามนี้ครับ 1.cpu e5200@3.11
    2.ram 2gb 2*2 /5-5-5-15 /corsair
    3.bord-n73v-s (Asrock)
    4.VGA XFX gts250
    5.hdd sata 7200รอบ 80gb
    6.psu iCute TITANIUM PRO 650 watt
    **ตอนแรก อุณภูมิ cpu=33-38 หมายถึงตอนที่ยังไม่ได้ซื้อ vga xfx gts250 มาใส่ cpu มันก็ร้อนประมาณนี้ ******แต่พอซื้อ vga xfx gts250 มาใส่อุณภูมิมันก็ขึ้นมา cpu=47-58*******
    ก็เลยลองถอดออก ใช้ vga onbord ใช้งานปกติ อุณภูมิกลับลดลงเหมือนเดิม cpu=33-38
    ไม่รู้เป็นเพราะ vga รีปล่าว จึงทำให้ cpu ทำงานหนัก รบกวน ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ...ขอบคุณครับ
    ขออีกนิดครับ ตอนใช้ xfx9600gso ก็ไม่เป็นไรนะครับ

เงียบ..............

Comment

Comment

มานไมน่าเกี่ยวนะป๋มว่า

Comment

ไอร้อน VGA

Comment

หลักการแผ่ความร้อน ^^
            แต่มันก็ไม่น่าจะถึง CPU นะครับ

Comment

ยังหาคำตอบไม่ได้เลยครับ

Comment

เฮี้ยน...

Comment

Working...
                X