Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ Mainboard มาตอนแรกนี่ต้องตั้งค่าไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อ Mainboard มาตอนแรกนี่ต้องตั้งค่าไหมครับ

ถ้าซื้อ Mainboard มาตอนแรกนี่ต้องตั้งค่าไหมครับ
    พอดีไม่เคยซื้อมาประกอบเอง
    เลยอยากรู้ว่าถ้าซื้อมาแบบ แกะกล่องเลยเนี่ยต้องset ค่าอะไรหรือต้องต่อ jumper อะไรไหมครับ
    หรือทางบริษัทตั้งมาอยู่แล้ว

ของผม แค่ตั้งในไบออสอ่ะครับ
    จั๊มเปอร์ไม่ต้อง

Comment

แกะกล่องมา ประกอบเสร็จ ก็เปิดเข้าไบออสแล้วปรับบัส cpu ไปซัก 500 นะครับ อิอิ

Comment

แกะกล่องมา ประกอบเสร็จ ก็เปิดเข้าไบออสแล้วปรับบัส cpu ไปซัก 500 นะครับ อิอิ
        แล้วก็งานเข้า!!!~ 55+

Comment

ตั่งเเต่ FDD Disable
          เเละ boot เป็น HDD อันดับเเรก
          เเค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
            ทำตามนี้เลยครับวิธีที่ถูกต้องที่สุด (สำหรับคนบอร์ด OCZ )

ปรับเสร็จแล้วเปิดติดให้อมขี้มาพ่นใส่ผมได้เลยครับ

55555 ขำ ๆ ครับ

ปล. ไม่ต้องทำไรหรอกครับเสียบ ๆ hardware ให้ครบ แล้วก็เปิดเครื่องเข้าไปเซต ให้ boot จาก harddisk ของท่านเปนอันแรกก็เสร็จพิธีและครับ
            Last edited by monkeypond; 19 Mar 2009, 03:07:02.

Comment

ครั้งแรกผมเซ็ต

วันที่+เวลา

ปิดฟล็อบปี้

Disable Logo บอร์ดตอน Boot

Disable F1 Error

First Boot เป็น HDD

Second Boot เป็น DVD

แค่นี้อ่ะคับ (ครั้งแรกนะ)

Comment

เปิดซิงมันต้องค่อยๆไม่ใช่เหรอ นี่เล่นซะ เยินเลยยใจร้อนนะเนี่ย

Comment

Working...
                X