overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: Supreme Commander สเปคนี้เล่นได้ไหม ครับ

OverclockZone Member

Default Supreme Commander สเปคนี้เล่นได้ไหม ครับ

CPU - P4 305 2.66 GHz
    RAM - DDR333 512Mb กะ DDR400 1G แรม DDR333 512Mb จะไปเพิ่มเป็น DDR400 1G ตัว DDR333 กะ DDR400 สมารถใส่ร่วมกันได้ ไหม ครับ
    VGA - X1650Pro ตัวเก่า FX5200 ครับสิ้นเดือนจะไปเปลี่ยนเป็น x1650Pro ครับ
    สามารถเล่นได้ไหม ครับ
    ขอบคุณมากครับ ถ้าเล่นไม่ได้
    สามารถที่จะเล่นเกมส์ ในปัจจุบันว่า หินๆ ได้ถึงเกมส์ไหม บ้าง ครับ
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by kosmos007; 18 Mar 2009 at 23:09:44.

ดันครับ อยาก ทราบจริงๆ ครับ
    สิ้นเดือน นี้จะไปซื้อการ์จอกับแรม แล้วครับ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

เล่นได้ครับ แต่กระตุกหน่อยๆ ปรับภาพต่ำๆ น่าจะพอไหว

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ปรับต่ำๆ ЄFFECT ไม่สูงมาก

ตามท่านข้างบนอ่ะ

ดูให้ดีด้วย ว่าต้องเล่น เฉพาะ วิสต้า รึเปล่า เพราะเคยเห็นแผ่นแท้ ระบุว่าให้เล่นกับวิสต้า ส่วนภาคเสริมเล่นกับ XP ได้

OverclockZone Member scops's Avatar

มะก่อนเล่นอยู่ใช้ P4 3.0 Ram 2G การ์ดจอ 7800GTX ยังกะตุกหน่อยๆเลยครับ
    แล้วถ้าเล่นอยู่ในด่านนั้นนานๆ Unit เยาะ Ram 1G ไม่พอครับเครื่องค้างแน่ๆ เพราะผมใช้เล่นอยู่ด่านเดียว
    เลี้ยงเกมส์ 4 ชม RAM 2G เอาไม่อยู่ครับต้อง Reset เลย Unit เยาะเกินเต็มด่านคลิกอะไรไม่ได้เลย
    เกมส์นี้กิน SPEC เยาะจริงๆครับ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

Quote Originally Posted by kosmos007 View Post
    CPU - P4 305 2.66 GHz
    RAM - DDR333 512Mb กะ DDR400 1G แรม DDR333 512Mb จะไปเพิ่มเป็น DDR400 1G ตัว DDR333 กะ DDR400 สมารถใส่ร่วมกันได้ ไหม ครับ
    VGA - X1650Pro ตัวเก่า FX5200 ครับสิ้นเดือนจะไปเปลี่ยนเป็น x1650Pro ครับ
    สามารถเล่นได้ไหม ครับ
    ขอบคุณมากครับ ถ้าเล่นไม่ได้
    สามารถที่จะเล่นเกมส์ ในปัจจุบันว่า หินๆ ได้ถึงเกมส์ไหม บ้าง ครับ
    ขอบคุณมากครับ
    DDR333 กะบ 400 มันใส่กันได้แต่มันก็วิ่งแค่ 333 นะครับเหอๆเปลืองครับ เกมนี้โหดจริงๆครับเวลายูนิตเยอะ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

แรมกะcpu กินหนักเลยนะครับเกมนี้

ขอบคุณทุกท่านมากๆ เลย ครับที่ ช่วยออกความคิดเห็น ครับ

OverclockZone Member Neopom's Avatar

ถามว่าเล่นได้ใหม

อ้างอิงที่ภาคแรก!

ขอตอบว่าได้!! ครับ ฟันธง แต่ะถ้าจะบอกว่าสามารถเล่นได้จบใหม ขอบตอบว่า ยากครับ!!!

ผมเล่นจบ บน XP ทั้ง 2 ภาค

เสป็คประมาณนี้ จะเริ่ม หืดจับ ในภาคแรกด่านที่ 3 ครับเพราะ Unit จะเริ่มเยอะและแผนที่จะเริ่มใหญ่ขึ้นครับ

มันทำให้เกมส์ไม่ลื่นใหล โดยเฉพาะเวลาใช้ Mass Unit บุกถล่มฐานศัตรูเครื่องแทบจะนิ่งไปเลย 1 fps อะไรประมาณนั้น และไม่ต้องพูดถึงครับ

โดยส่วนตัวเป็นเกมส์ที่ผมชอบมากมาย SUPCOM นี่ ผมลงทุนซ์้อแผ่นแท้มาเล่น กับเสปคตามลายเซ็นด้านล่างครับ

สรุป ว่าตายที่ด่าน สุดท้าย FPS หดจู๋เล่นไม่ใหวกระตุกเกินครับ

เป็นอันว่าต้องเอาแผ่นเก็บเเข้ากรุไปเป็นเวลา 2 ปีครับ

จนปัจจุบันได้ E7300 มาถึงจะสามารถเล่นจบภาคแรกได้อย่างสบายๆ (อาจมีกระตุกตอน Unit มากๆหน่อย แต่ก็ยังดีกว่า Athlon 3000+ อยู่มากโขเลย)

------------------------------------------------------------------------------

พูดต่อกันที่ภาค 2 Forge Allance

เป็นภาคเสริมที่สุดยอดมากคับ ปรับปรุงรายละเอียดของภาคแรกมาได้เยอะสุดๆ(เพิ่มฝ่ายไปอีก 1 ด้วย)

และขอบอกว่าเสป็คตาม จขกท นั้นไม่สามารถเล่นจบด่าน แรก ได้อย่างแน่นอน ฟันธง!!!

เพราะผมใช้ E7300@3.5 เล่นตอนแรกก็งงๆทำไมด่านแรกมันกระตุกนิดๆ ทั้งๆที่ภาคแรกไม่เป็นแบบนี้ พอเล่นไปสักพักก็ถึงบางอ้อ!

แผนที่มันขยายออกมา(Operation area Expanded) รวมๆแล้วใหญ่กว่าภาคแรกประมาณ 4 เท่า!!!!!!!!

ความใหญ่ของแผนที่ยังไม่พอเรียกน้ำย่อย สิ่งที่ทำให้ช๊อกมากที่สุดคือจำนวนของ Unit ฝ่ายศัตรูที่ดูจาก Radar

ไม่ต่ำกว่า 300-400 Unit และมากขึ้นเรื่อยๆ ประมาณว่า อะไรกันเนี้ย นี่แค่ด่านแรกน่ะ!!! จะฆ่ากันให้ตายเลย

หรือไร แล้วเล่นไปด่านหลังๆ ไม่ต้องห่วงครับแผนที่ใหญ่ทุกด่าน ประมาณว่า ป้อมยิงไกล Tech3 ที่สร้าง

นานๆในภาคแรก ที่สร้างเสร็จยิงได้ทุกที่บน Map พอภาค 2 นี้ ยิงไม่ถึงครับท่าน = = แผ่นที่มันใหญ่เกิน

--------------------------------------------------------------------------------

ถามรายละเอียดได้ครับ เพิ่งจบมาหมาดๆ

ปล.ภาค 2 นี้สุดยอดมากครับ มันส์มาก(หากท่านจบภาคแรกมาแล้วน่ะคับ)

^
    ^
    ^
    ขอบคุณมากครับ สำหรับขอมูล ที่มากมาย ราคาแผ่นแท้กะก็อป ราคาไม่ต่างกันเลยครับ ผมอยุ่พัทยา มีตึกคอมอยู่
    DVD แผ่นละ 300บาท 2แผ่น แผ่นแท้ ประมาณ 600กว่าๆ = ="
    แล้วเพื่อนผมมัน ก็ บ้ามากครับ มาเล่าให้ฟังประจำ ว่าสุดยอด แต่คอมบ้านผมก็ แรงตาย ละให้เล่นเกมส์ สวยๆ
    แต่ใจจริงผมอยากเล่นมากๆ ภาพมันสุดยอดครับ เมือ 2 ปีก่อน ราคา ฮาร์ดแวร์ ผมไม่มีปัญญาซื้อ เลย เด็กขอตัง
    พ่อแม่ ประทังชีวิต 555+
    ปล.ขอบคุณมากครับ สำหรับ ประสบการณ์ เล่นที่ใช้เครื่อง สเปคที่ผมได้ว่า ไว้ ครับ แครเล่นได้ ก็ ดีใจแล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks